Main Menu

ท่อรีด Yamaha Belle r อยากให้เสียงมันทุ้มๆเงียบๆ ทำไงครับ

เริ่มโดย dewtheking, มิถุนายน 27, 2014, 06:02:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dewtheking

ท่อรีด Yamaha Belle r อยากให้เสียงมันทุ้มๆเงียบๆ ทำไงครับ คือ ตอนนี้ เสียงท่อมัน ก๊องๆ เหมือนท่อแป๊ปอ่ะครับ อยากให้เสียงมันนุ่มๆ เวลาเร่งไม่ก๊องแก้วหูอ่ะครับ

RELAXER

อ้างจาก: dewtheking เมื่อ มิถุนายน 27, 2014, 06:02:53 หลังเที่ยง
ท่อรีด Yamaha Belle r อยากให้เสียงมันทุ้มๆเงียบๆ ทำไงครับ คือ ตอนนี้ เสียงท่อมัน ก๊องๆ เหมือนท่อแป๊ปอ่ะครับ อยากให้เสียงมันนุ่มๆ เวลาเร่งไม่ก๊องแก้วหูอ่ะครับ

ถอดไป ร้านทำท่อ บอกเขาว่าอยากให้ท่อเงียบๆ เดียวเขาจัดให้ครับ เดียวช่างจะทำไป อธิบายไปให้เราเข้าใจเอง
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

bk_sometime

ท่อเดิมผ่าโล่ง ทำไส้เลื่อนก็เพราะนะ เสียงออกแนว TZR