Main Menu

ขอความรู้เรื่อง ฝาถังน้ำมันหน่อยคับ

เริ่มโดย SubYerIce, มิถุนายน 29, 2014, 06:54:22 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

SubYerIce

คือ มีข้อสงสัยว่า ถังน้ำมันมัน ท่อใหญ่ ไว้ระบายน้ำที่ไหลลง และท่อเล็กนี้มีไว้ทำอะไรหรอคับ?

และที่เค้าบอกกันว่า ฝาถังตันนี้ หมายถึงรูที่ฝาตรงไหนตันหรอคับ?

(ถังNSR-sp)คับ

saravut

ท่อเล็กที่ฝาเป็นท่ออากาศครับ ไว้ช่วยให้น้ำมันไหล ถ้าตันน้ำมันจะไม่ลงคาบูครับ
หรือลงไม่สะดวก

lordomo

อ้างจาก: saravut เมื่อ มิถุนายน 29, 2014, 11:32:39 หลังเที่ยง
ท่อเล็กที่ฝาเป็นท่ออากาศครับ ไว้ช่วยให้น้ำมันไหล ถ้าตันน้ำมันจะไม่ลงคาบูครับ
หรือลงไม่สะดวก

รถผมท่อเล็กมันอากาศมันเข้าไม่สะดวกไม่รู้จะแก้ยังไงดี วิ่งไปแล้วรถดับต้องเปิดปิดฝาใหม่
รถอะไรหว่า?

aoaaued

ลองแกะแลวพิจารณาดูดีๆแล้วจะเข้าใจ รื้อไม่ยากครับ