Main Menu

TZR กับความร้อยคับ

เริ่มโดย num, มิถุนายน 13, 2014, 07:03:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

num

ความร้อนขึ้นประมาณครึ่งหนึ่ง   ประมาณนี้ตลอด ปกติไห้มคับ
- ถ้ามีปัญหา ต้องทำไงคับ

kobyrag

ไม่น่าจะปกตินะคับผมว่า น่าจะใกล้ตันแล้วล่ะ แต่มันเหมือนกับว่ายังหมุนเวียนได้บ้าง ปกติของTZคือ เลยขีดแดงล่างมานิดนึง ประมาณ ครึ่งของครึ่งอะคับ จากที่ผมสังเกตุนะ ผิดพลาดประการใดก้อขออภัยด้วย

Arm TZ

ถ้าขึ้นประมาณนี้ตอน รถติดวิ่งช้าๆ ก็ถือว่าใช้ได้ครับ แต่ถ้าขี่เดินทางไกลมันควรจะอยู่แค่ 1/4 ครับ

Rud_TZM

ของผมวิ่งมา50โล  ความเร็ว 90-100  ขึ้นมาที่บนสุดขีดแดงเกจน้ำมัน  ก็น่าจะปกตินะ
ณัฏฐพล  อินทนาคา 
กรุงไทย  6211449925   ออมทรัพย์
349 ม. 2 ต. แม่ลาด อ .คลองขลุง จ . กำแพงเพชร  62120
083-870-8548

Arm TZ

แค่ขีดแดงน้ำมัน ปกติครับ ซัดแรงยาวๆ+อากาศร้อนๆไม่ควรเกิน 1/4 รถติดๆคลานช้าลมปะทะน้อยไม่ควรเกิน 1/2 

แต่ถ้าจอดติดยาวๆนานๆมากยังไงก็เกิน 1/2 เพราะไม่มีลมมาปะทะ

ohsara

ตอนเเรกของผม ถ้าวิ่งปกติขึ้นเกือบครึ่ง รถติดหน่อยเกินครึ่งมานิดนึง(ขับในกรุงเทพนะ) หลังจากนั้น เดือนกว่าหม้อตัน ลูกติด ตอนนี้ทำเเล้วเอาหม้อไปผ่าเเยง 200 รถติดขึ้นเกือบครึ่ง วิ่งปกติ-เร็ว ขึ้นครึ่งของครึ่ง  ก่อนนี้ตัวผมเองมัวไปใส่ใจกับระบบออโตลูปซะมาก เห็นว่าหม้อยังสภาพดีอยู่ สรุปเป็นอย่างที่บอกครับ เล่าสู่กันฟัง ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยครับ ^^
จุดหมายนั้นหรือคือเป้านิ่ง...นักเดินทางจึงเป็นสิ่งที่เคลื่อนไหว

yooth mtx

ไม่ปกติ ตามที่เพื่อนๆ บอกละครับ  น่าจะผ่าล้างหม้อน้ำซักหน่อยครับ  ไม่แพง 200-300 ไม่เกินนี้ล่ะ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ