Main Menu

ควันขาวเต็มบ้านแก้ยังไงครับ

เริ่มโดย pune_pune, มิถุนายน 21, 2014, 08:02:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pune_pune

zx150 จอด1อาทิตย์พอสตาร์ควันขโมงเลยครับธรรมดาสตาร์ททุกวันจะมีควันแค่ตอนเครื่องเย็นแล้วก็หายแต่รอบนี้จอดไว่1อาทิตย์ควันเยอะมากเลยครับอาการแบบนี้้เกิดจากอะๆรครับ ปล.ผมเติมe10 โซฮอล95ครับ

125cc.Only

ทูทีไหลออกจากกระปุก ไหลไปตามแรงโน้มถ่วงโลก มาสะสมอยู่ในเครื่อง
ให้หายก็เอาไปขี่ครับ ขี่ไปขี่มาก็จางลง ไม่ค่อยได้ขี่ก็เติม2ทีน้อยๆ พอวอมเครื่องก็พอ หรือถ่ายออกไปเลย
ถ้าเครื่องปกติ ฟิตปึ๋งปั๋งนะ ถ้าเครื่องหลวมต่อให้ขี่ยังไงก็ไก่ย่าง

จากที่เจอกะรถตัวเองนะ ZX150เหมียนกัลล

SIRI

:(ไมโครผมเปลี่ยนปั้ม2Tแล้วอาการที่ว่าหายครับ พอดีปั้มมันเสียน้ำมันไหลออกมาเองจากคอท่อรีด...นองพื้นไปหมด ข้างในปั้มมันสึกหลอหมดแล้ว...
นี่ถ้าปั้ม2tมันไม่แพงนะ ผมจะซื้อเปลี่ยนมันทุกคันเลย...แต่คงต้องดูสภาพความฟิตของเครื่องด้วยนะ :(

pune_pune

nai.b

เป็นเหมือนกัน คับ นึกว่าเทศบาลมาฉีดไล่ยุงเถอะ
คิดอยู่ว่า ถ้าทำก็อกปิดตอนจอด มันจะดีขึ้นรึป่าว

RELAXER

ผมว่ามันยังเป็นปกตินะครับ ของการจอดไว้นาน แต่ถ้าเอาไม่ขี่แล้วยังไม่จางลง ก็ต้องมาดูกันอีกที
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

กาฝาก

thaiteamz