Main Menu

น้ำดันออกหม้อน้ำ

เริ่มโดย bigwas, มิถุนายน 03, 2014, 12:17:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bigwas

:)
อาการน้ำดันออกหม้อน้ำ มีฟองอากาศ สาเหตุมาจากอะไรได้บ้างคับ โดยเฉพาะตอนสตาร์บางทีน้ำกระเด็น
ออกมาเลย (เปลี่ยนประเก็นเสื้อสูบมา เพราะของเก่ามันขาด ) ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
:D
Yamaha Tzr -R

nonamedog

เปิดฝาสูบเสื้อสูบ ออกมาดูใหม่ครับ ดูน้ำมาจากทางไหน รั่วจาก ตาน้ำบนฝา หรือที่ตีนเสื้อ

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ ไง

aoaaued

อาการแบบนี้น่าจะ ปะเก็นฝาสูบรั่ว จาก ขันไม่แน่น ฝาสูบโก่ง หรือปะเก็นเสีย ลองตรวจสอบดูครับ

nang 150

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มิถุนายน 03, 2014, 02:03:57 หลังเที่ยง
อาการแบบนี้น่าจะ ปะเก็นฝาสูบรั่ว จาก ขันไม่แน่น ฝาสูบโก่ง หรือปะเก็นเสีย ลองตรวจสอบดูครับ
ตามนี้เลยครับ  :D
   นาย อิทธิศักดิ์ โญสารัย์ ธ.กรุงไทย 309-0188-724  โทร 082-7812705 เหน่ง

Lilly

รีบทำนะครับอย่าปล่อยใว้นาน

bigwas

หายแล้วครับ
เปลี่ยนปะเกนฝาสูบแล้ว ตอนแรกๆก็ยังดันอยู่ขับไปซักพัก หายเองซะงั้น

ASENAL

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

NovaScraper

แนะนำครับ ถ้าเป็น ฮอนด้า นำฝาไปเซาะโอริง แน่นอนกว่าครับ ไม่มีรั่วเข้าแน่นอน + ทางเดินน้ำได้กว้างด้วย

(เพราะประเก็น มันจะมีรูเดินน้ำ นิดเดียวเอง)

bigwas