Main Menu

ปั๊มออโตลูปรั่ว อาการเป็นยังไงคับ

เริ่มโดย nai.b, มิถุนายน 19, 2014, 11:25:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nai.b

แล้วถ้ารั่ว จะแก้ไขยังไงบ้างคับ สามารถซ่อมได้ไหมคับ

nai.b

แล้วถ้าจะผสมถังใช้ไปก่อน ต้องใช้อัตราส่วนเท่าไหร่ คับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อาการมันก็  จะมีน้ำมัน สองที ซึม หยดย้อย หยาดเยิ้ม ฉ่ำแฉะ ไปทั้ง เครื่อง จอดที่ไหน ก็จะซึมลงพื้น ยังงั้นแหละครับ

สตาร์ทที ควัน โขมง เหมือน เขา พ่นยา กำจัด ยุงลาย

ส่วนมาก  เสีย แล้ว ซ่อม ไม่ได้   ซื้อ ชุดซ่อม มาก็แค่นั้น   ไม่รู้เป็นไง  ...เท่าที่ ผม ทดสอบดู นะครับ

ผสมถัง ก็ดี  คอนโทรลง่าย....ผม เติมน้ำมัน แก๊ส 91    100  บาท  ต่อ  2T   3 ฝา  ครับ

ลิตร ล่ะ ฝา  ประมาณ นั้น   

เห็น บางท่าน  เขา พก สลิงเข็มฉีดยา เพื่อวัด ติดรถ ไปด้วย ตลอด

แต่ ผม ไม่สะดวกที่จะทำยังงั้น  เลยเล่น ลูกทุ่ง ๆ ง่าย ๆ ดังกล่าวมา  ตามข้างต้น  นั่นเอง   

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

nai.b

ขอบคุณท่านเดช คับ
ปัญหาเก่าคือ มีน้ำมันขังอยู่ในหม้อกรองอากาศ เยอะเป็นแก้วเลยคับ ตอนแรกผมคิดว่ามันมาทางท่อหายใจของเครื่อง แต่แก้ไขโดยปล่อยสายลอยแล้วเอากรองเบนซินแบบเลสมาดักไว้  มันก็ยังไม่หายคับ เลยคิดไม่ออกว่ามันมาจากไหนเยอะขนาดนั้น เลยสงสัยเจ้าปั๊มออโต้ลูปนี่ละคับ.
ว่าจะลองเปลี่ยนน้ำมันออโตลูปที่เป็นสีอื่นแล้วลองเทสดูอีกทีคับ. ตอนนี้จอดป่วยอยู่เฉย ๆ ไม่กล้าขี่คับ ควันมันเยอะมาก แล้วก็พ่นน้ำมันดำ ๆ ไปเลอะคนอื่นที่ตามหลังมาด้วยคับ

Arm TZ

ผมโยนปั๊ม 2t ทิ้งไปนานแล้วครับ ผสมถังล้วนๆ ตวงวัดให้ได้อัตราส่วน อย่างของผมใช้ 1:35 ครับ ถ้าชินแล้วไม่ยุ่งยากเลยครับสบายใจมาก