Main Menu

ก้านRXZแท้รึป่าวครับ?

เริ่มโดย Thanakirt Sritaravanish, พฤษภาคม 30, 2014, 09:36:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Thanakirt Sritaravanish

พี่ช่วยดูให้หน่อครับว่าก้านตัวแท้แบบไหน?
1.แท้ญี่ปุ่น
2.แท้ห้าง
3.เทียมแท้ๆ

~{ Eak_ThaPra }~

บ่องตง ดูจากรูป

แท้ญี่ปุ่น แท้ห้าง แท้ศูนย์ ถ้าสมัยก่อน มันคือๆกันคับ เอาเป็นว่าใช้ได้

แต่ถ้าหลังจากเม้นนี้บอกว่าเทียม ก็แล้วแต่เด้อคับพี่น้อง
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

ขอยคุณคอมเม้นจากคุณเอกท่าพระมากน่ะครับ

maxybobby

แท้ ยุ่น   แท้ห้าง  มันก็อันเดียวกันนั่นแหละครับ

แค่  โรงงานไทยนำเข้ามาเปลี่ยนกล่อง แค่นั้น

เนื้องาน ตัวเดียวกัน  แป๊ป

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

yooth mtx

เห็นด้วย กับทั้ง 2 ท่านด้านบนครับ

RXZ ท่อสวยดีครับ  ใส่แล้วเป็นไงมั่งครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

ก็ได้ใช่ได้ครับ ต้นจัดปลายเดิน เปลื่อยกรองเสียงใสมากครับ

เนื่องจากผมได้ไปอ่านกระทู้ ก้านสูบTZR ก็ยังไม่แน่ใจสักเท่าไรว่าก้านที่ได้มาแท้ยามาฮ่าแน่นอนรึป่าว
เลยอยากจะของให้ทุกท่านช่วยดู ดูสังเกตุ แล้วก็การันตีให้หน่อยว่าแท้หรือเทียม ขอบคุณครับ

ถ่ายหน้ากล่องให้ดูชัดๆกันอีกสักรอบ

เริ่มจากก้าน

ต่อด้วยลูกปืนล่าง

สลักก้านสูบ

แผ่นอะไรไม่รู้ครับ

ลูกปืนปลายก้าน

รวมทั้งหมด

Arm TZ

yamaha shizuoka กล่องขาวๆใช้ได้ทั้งชุดครับอย่าคิดมาก มันก็คือแท้นอกนั่นแหละ ยี่ห้อนี้ผมใช้อยู่ทั้งลูกทั้งก้านเลยไม่มีปัญหาครับ

ขนาดเทียมอย่าง tenki ที่ผมเห็นมาเค้าก็ยังใช้กันไม่มีปัญหาเลยครับ ยิ่งไปกว่านั้นเพื่อนผมใช้ก้าน yoko ด้อยกว่า tenki ยังไม่เห็นมันพังเลยขี่ใช้งานทุกวันเล่นหนักบ้าง

เพียงแต่ว่าพวกเทียมนี้ห้ามใช้ชุดลูกปืนที่มันแถมมาในชุดของมัน เอาแต่ก้านแล้วซื้อลูกปืนอย่างดีใส่ใหม่  แต่ของเทียมมันก็จะอายุสั้นดังเร็วกว่าก้านแท้หน่อย ก็แค่นั้นครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก้านแท้หรือเทียมจะทนไม่ทนก็อยู่ที่การใช้งานและการจูนเป็นหลักแล้วครับ