Main Menu

เกิดปัญหา อีกเเล้ว

เริ่มโดย nattawat, พฤษภาคม 14, 2014, 04:51:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nattawat

ผมได้นำแผงคอรุ่นอีนมาเเปลงใส่ nsr rr ใช้เเกนคอเดิม ประสบปัญหา เบรกเเล้ว แผงคอมันดูหลวมๆ สั้นเหมือนจะหลุดเลย ยิงเบรกเเรกยิงสั่นเเรง ผมควร จะเช็ค จากตรงใหนบ้างครับ
ป.ล ก่อนเเปลงมามีอาการสั่นเล็กน้อย ตอนเบรกเเรงๆ

arm mx

ความยาวแกนคอเท่าเดิมมั้ยคับ ส่วนมากคนทำจะลืมตำแหน่งเดิมทำให้ขันได้ไม่แน่น ต้องแม่นเรื่องความยาวคับต้องลองวัดจากของเดิม :(
"เหนื่อยแค่ไหน ถ้ายังไม่ถึงเส้นชัยจะไม่ยอมหยุด"

aoaaued

อ้างจาก: nattawat เมื่อ พฤษภาคม 14, 2014, 04:51:27 หลังเที่ยง
ผมได้นำแผงคอรุ่นอีนมาเเปลงใส่ nsr rr ใช้เเกนคอเดิม ประสบปัญหา เบรกเเล้ว แผงคอมันดูหลวมๆ สั้นเหมือนจะหลุดเลย ยิงเบรกเเรกยิงสั่นเเรง ผมควร จะเช็ค จากตรงใหนบ้างครับ
ป.ล ก่อนเเปลงมามีอาการสั่นเล็กน้อย ตอนเบรกเเรงๆ

ลองตรวจเช็คตลับลูกปืนดู อาจใส่สลับกัน บน ล่างมันต่างกันนิดหน่อยครับ

id2524

อันดับเเรก ลองขันน็อตเเกนคอเข้าไปให้ตึงดุก่อนครับ

ผมว่าน่าจะขันไม่เเน่นะครับ ของผมประกอบตอนเเรกขี่ไปซักพักก็เป็นครับ

ตอนนี้ ขันเข้าไปให้เเน่นอีก ไม่มีปัญหาเเระ

ZAAKA

boonchu