Main Menu

ขอถามเกี่ยวกับtzrหน่อยคับ

เริ่มโดย bonjoveit, เมษายน 27, 2014, 11:47:28 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bonjoveit

คือผมอยากจะทราบว่า  ถ้าเอาชุดสายไฟกับกล่องไฟของ tzm มาใส่มันจะมีผลอะไรมั้ยคับเกี่ยวกับมอเตอร์เชอร์โว  เพราะผมก็ไม่ทราบว่าตัวเชอร์โวของtzm มันสายสีอะไรส่วนของผมที่จะเอาของ m มาใส่มันสายสีฟ้าอ่ะคับ

King  of  road

bonjoveit

ขอถามเพิ่มอีกหน่อยคับ เอาเป็นว่ามันมีผลอะไรกับระบบไฟรึป่าวคับ พอดีของเดิมมันเสียแล้วมี tzm มาเป็นอะหลั่ยอ่ะคับ

@@TaJung@@

เสื้อtzr ใส่ได้แค่ส่ยฟ้า กับ เหลือง

สายเทา tzm ใส่ได้แต่วิ่งไม่ออก  ยกเว้นยกมาใส่ทั้งเสื้อฝา
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

yooth mtx

ผมมีทั้ง TZR และ TZM  เรื่องอุปกรณ์ต่างๆ เช่น กล่อง  เซอร์โว(ทุกสี)  ผมเคยลองสลับใช้งานกัน ไม่มีปัญหานะครับ
** กล่อง  ใส่กันได้เลยไม่มีปัญหา
** สายไฟ  ใส่กันได้  เรื่องการทำงานไม่มีปัญหา  แต่ว่า พอใส่แล้วระยะสายไฟ  และปลั๊กต่ออุปกรณ์ต่างๆ  มันจะไม่ตรงกันน่ะสิครับ  ถ้าจะใส่คงต้อง ตัด-ต่อ เลื่อนระยะปลั๊ก กันวุ่นเลยนะครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

bonjoveit

ขอบคุณมากคับ ลองวัดสายไฟแล้วเป็นแบบที่คุณยุทธว่าไว้เลยคับต้องตัดต่อน่าดูเลย สงสัยต้องหาสายของมันเองแหละคับไม่ยุ่งยากดี

aoaaued