Main Menu

dash ความร้อนขึ้น สูง

เริ่มโดย tonzawo03, เมษายน 20, 2014, 03:53:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonzawo03

คือว่า แดช ผมความร้อนขึ้น สูงมาเวลาขับรถ แต่พอเวลา จอด ไมความร้อนก๊ลดเร็วเช่น กัน ผมเลยไม่แน่ใจ่ว่า หม้อน้ำตันหรือ ป่าว พี่ๆๆ ท่านใด พอรู้ ข้อมูล แนะนำหน่อยคับ
(ผมแอบเห็น ไมลความร้อนมันต่อกับเสื้อสูบ ไม่รู้เกี่ยวป่าว)

RELAXER

อื่มครับ เซ็นเซอร์ความร้อน แดช ต่อจากฝาสูบครับ

ขอข้อมูลอีกนิดแล้วกันครับ เช่น รถเดิมหรือแต่ง ขี่ช้าหรือเร็ว ความร้อนขึ้นเกินครึ่งมั่ย จอดอยู่กับที่แล้วลดไวนี้ติดเครื่องไว้หรือดับเครื่อง

ลองเปิดฝาหม้อน้ำ แล้วบั่นเครื่องอยู่กับที่ สังเกตุน้ำในหม้อน้ำวนเป็นเกลียวหรือไม่ ถ้าวนเป้นเปลียวดี คงจะไม่ใช่ที่หม้อน้ำตันกับเฝืองใบพัดแล้วละ
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

tonzawo03

ขี่ช้าบาง เร็ว บางครับ เวลา จอด คือ ดับ เครื่องยน ครับ และความร้อนก๊ลดเร็ว พอสมควร อะครับ

RELAXER

อ้างจาก: tonzawo03 เมื่อ เมษายน 20, 2014, 11:01:13 หลังเที่ยง
ขี่ช้าบาง เร็ว บางครับ เวลา จอด คือ ดับ เครื่องยน ครับ และความร้อนก๊ลดเร็ว พอสมควร อะครับ

ขึ้นถึงขีดไหนครับไหนครับ
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

tonzawo03

ก่อน ขีดแดง ขีด นึงอะครับ ร้าน แถวบ้าน บอกปกติ ผมเลย งง

firstskung

ไม่หม้อน้ำ เสีย

ก็ลอง ดูตัวปั่นน้ำอะคับ

ผิดถูกขออภัยคับ

tonzawo03

โอเค ครับ เดียว ไปลองเข็คดู มีอะไร เพิม เติม บอกได้เลย ครับ เพราะตอนนี่ กุ่ม ใจมากๆ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

Franesae

รถเก่าไม่มีไรมากครับ ถ้าความร้อนขึ้นก็โทษหม้อน้ำไว้ก่อนครับ เพราะตะกรันมันเกาะสะสมเยอะครับ
จัดการผ่าแยงหม้อน้ำเลยครับ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

tonzawo03

อ้างจาก: Franesae เมื่อ เมษายน 22, 2014, 09:57:03 ก่อนเที่ยง
รถเก่าไม่มีไรมากครับ ถ้าความร้อนขึ้นก็โทษหม้อน้ำไว้ก่อนครับ เพราะตะกรันมันเกาะสะสมเยอะครับ
[/quote
อ้างจาก: Franesae เมื่อ เมษายน 22, 2014, 09:57:03 ก่อนเที่ยง
ครับผมเดียวผมจะรีบจัดการผ่าหม้อน้ำ :(