Main Menu

อายุโซ่ แต่ละท่านใช้โซ่เส้นนึงได้กี่โลกันบ้างครับ

เริ่มโดย Porrr, เมษายน 03, 2014, 06:26:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Porrr

ผม nsr rr โซ่ 520 พระอาทิตย์รุ่นธรรมดา สเตอร์เดิม
วิ่งได้ 8000 กิโลอะครับถึงจะยืดจนสุดแระ

ใครวิ่งได้เท่าไรกันบ้างครับ

เส้นนี้อะครับ

aoaaued

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับการใช้และการดูแลนะ  หากเรามีบังโซ่ ไม่วิ่งทางฝุ่นมาก ไม่วิ่งผ่าสายฝนบ่อย และขยันเอาไปต้มในจารบีบ่อยๆ ก็ได้เกินหมื่นโลครับ

oneday

จริงใจ ซื่อสัตย์ ไม่คตโกงใคร

o_nsr

ขับขี่ปกติไม่ออกตัวกระชากมาก + ดูแลรักษาดีใช้จนลืม

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

RELAXER

ถ้าเอาเรื่องโซ้ขาด ด้วยการขี่ปกติธรรมดา กับ428พระอาทิตย์ ผมว่ายันลูกบวชกันเลยทีเดียว
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ตามนั้น ครับ   บ่องตง  ผมว่า  เรื่องความทนทาน  พระอาทิตย์ กับ ของแท้ เดิม ติดรถ นี่  พอ ๆ กันเลย

หากเป็น โซ่ เกรดรอง ลงมา  อย่าง ยี่ห้อ  สมอเรือ ...ตัวนี้ ผมก็ใช้อยู่เน้น ความประหยัด เรื่องงบประมาณ

ซึ่งหาก หมั่น ดูแล เรื่อง ระบบหล่อลื่น  ... มัน ก็ ทน เป็น หมื่น กิโล เหมือนกัน 

ถ้า ไม่ดูแลมัน ใช้ ลุย โคลน  ลุยน้ำ เสร็จเอา มา ตากแดด จัด  ๆ  เสร็จ ไป ลุย ฝุ่น  ลุยฝน  อีก  มัน ก็ ไม่เหลือ อ่ะครับ  อยู่ ได้ เดือน สองเดือน ข้อโซ่ก็เริ่มตายแล้ว

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

ASENAL

ใช้เดิมติดรถ Ser มาเป็น 520 14-38

ตอนนี้วิ่งที่ 21,000 นิด ๆ ยังเหลืออีกเยอะเลย

แถมโซ่ไม่ยืดบ่อยด้วย

ไม่แน่ใจว่า ตราพระอาทิตย์ หรือเปล่า

แต่บอกตรง ว่า ทนถึก กับ สันดานการขับของผมมาก ๆ

inter cooler

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ เมษายน 06, 2014, 01:10:11 ก่อนเที่ยง
ใช้เดิมติดรถ Ser มาเป็น 520 14-38

ตอนนี้วิ่งที่ 21,000 นิด ๆ ยังเหลืออีกเยอะเลย

แถมโซ่ไม่ยืดบ่อยด้วย

ไม่แน่ใจว่า ตราพระอาทิตย์ หรือเปล่า

แต่บอกตรง ว่า ทนถึก กับ สันดานการขับของผมมาก ๆ
ฮ่าๆ พี่เก่ง ของผม520เหมือนกัน หมื่นโลนิดๆ ตั้งโซ่4ครั้งเอง
ล่าสุดตอน4200โล ใช้ยันทุกวันนี้ :( แต่หยอดโซ่ด้วยสเปรย์โซ่ของจักรยานแข่งทุก300-400โลครับ
มีสาระไปวันๆ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

Witt-RRw

ผมใช้โซ่พระอาทิตย์ไม่เกิน 3 เดือนครับ

ตอนนี้ใช้ DID O Ring  ตั้งเดือนละครั้งครับ ใช้มาเกิน 3เดือนแล้ว

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

pikky_team

ไม่เคยจับระยะทางเหมือนกัน เพราะมันนานมากกว่าจะเปลี่ยน รู้แต่ว่าตอนเปลี่ยนให้เปลี่ยนทั้งชุดนะครับ โซ่ สเตอร์หน้า สเตอร์หลัง ไม่ต้องขี้เหนียวตรงนี้ เดี๋ยวจะได้ไม่คุ้มเสีย (กรณีที่ขี่ใช้งานทั่วไปเปลี่ยนทีนึงใช้งานยาวๆนะ ไม่ใช่พวกไล่เสตร์ปรับอัตราทดเล่นกัน อันนี้ไม่นับ)