Main Menu

KR ความร้อนขึ้น

เริ่มโดย duean, มีนาคม 30, 2014, 09:08:59 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

duean

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ KR E5 ความร้อนขึ้นเกือบสุด ล้างหม้อน้ำแล้วก็ไม่หาย มีสายเหตุหรือเปล่าครับ (จอดสตาร์ไว้ยังขึ้นเกือบสุด)

G7

น้ำในหม้อมีการหมุนเวียนดีหรือเปล่าครับ ผมหมายถึงชิ้นส่วนของแกนและใบพัดปั๊มน้ำทั้งชุด .. น่ะครับ ^_^?

ratree

รอฟังคำตอบจั๊กคนเด้อค่ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

PegasO

เติมน้ำยาหล่อเย็นหรือป่าวครับ

ใบพัดทำงานไหม.............

ล้างแล้วได้ ผ่า แยง หรือป่าวครับ

duean

ผ่าล้างทำความสะอาดดีครับ เอาทั้งลม และน้ำ ฉีดดูก็ไหลผ่านสะดวก  ใบพัดปกติครับ น้ำหมุนวนดีครับ แต่มีฟองขึ้นนะครับ

G7

มีอาการน้ำล้นออกมาจากถังพักน้ำสำรองด้วยหรือเปล่าครับ กรณีนี้ก็เป็นไปได้ทั้งฝาสูบโก่ง หรือโอริ่งฝาหมดสภาพ
ถ้าเปิดฝาสูบออกมาแล้วก็ต้องตรวจเช็คความโก่งของฝาสูบ เปลี่ยนโอริ่งใหม่ ..

เวลาเดียวกันก็ดูการอุดตันของตะกรันที่สะสมในช่องทางเดินของน้ำ ทั้งในเสื้อสูบก็ดี และฝาสูบด้วยครับ

...

Franesae

อ้างจาก: duean เมื่อ มีนาคม 31, 2014, 10:43:41 ก่อนเที่ยง
ผ่าล้างทำความสะอาดดีครับ เอาทั้งลม และน้ำ ฉีดดูก็ไหลผ่านสะดวก  ใบพัดปกติครับ น้ำหมุนวนดีครับ แต่มีฟองขึ้นนะครับ
ที่ว่าเอาลมเป่า น้ำฉีดดูแล้วไหลดี อย่าว่าไหลดีเลยครับ น้ำไหลแค่นั้นมันเบาครับ รถทำงานที่ ประมาณ 8,000รอบต่อนาทีแล้วมันจะไหลไม่ทันครับ รอบต่ำ ๆ ไหลทันอยู่
ที่บอกว่ามีฟองด้วย ถ้าฟองมีแล้วหาย เป็นฟองที่หลงเหลือจากการเติมน้ำครับ
แต่ถ้าฟองไหลออกมาเรื่อย ๆ แล้วมีมากตามรอบเครื่อง เมื่อเร่งเครื่อง ฟองยิ่งมาก แสดงว่าโอริงรั่วครับ ก็แกะฝาสูบดูครับเช็คว่ารั่วตรงไหนมันจะมีรอยรั่วที่โอริง ถ้าไม่เคยเสื้อร้อยแบบน้ำแห้ง ฝามักไม่ค่อยโก่ง ทำความสะอาดทั้งเสื้อและฝา เปลี่ยนโอริงแท้ ๆ วงในประครับ วงนอกเทียมได้ วงในแท้ ๆ จะเป็นสีส้มเท่านั้นนะครับ ของแท้เนื้อยางมันจะเด้งคล้ายมีปริงครับ(บอกไม่ถูกว่าต้องดูไงของแท้ต้องดูด้วยตัวเองถึงรู้)
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

kang-wingman

ปาดฝาสูบใหม่คับ หรือไม่ก็ซื้อฝาใหม่เลยคับ พร้อมกับล้างหม้อน้ำด้วย ผมเคยเป็น

duean

aoaaued

เอาใจช่วยให้แก้ไขได้สำเร็จนะครับ

oneday

หม้อน้ำ...อย่างที่พี่ๆๆหลายท่านแนะนำลองทำดูครับ..... :D :D :D :
จริงใจ ซื่อสัตย์ ไม่คตโกงใคร