Main Menu

อายุเสื้อปลอก ser

เริ่มโดย PegasO, มีนาคม 26, 2014, 10:09:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

PegasO

อยากทราบว่า เสื้อที่ตีปลอก เปลี่ยนลูก แหวน

เวลามันสึก แหวนจะสึกก่อน หรือ เสื้อสึกก่อนครับ

หากขับใช้งานธรรมดา และถ้าเมื่อเทียบกับเสื้อเดิม

เบิกใหม่ทั้งชุด เสื้อใหม่หรือเสื้อปลอก อันไหนอายุจะ

ยาวนานกว่ากันครับ

ALLaser

ถ้าขับใช้งานธรรมดา  ตีปอกก็ใช้ได้ครับ  แถมประหยัดตังค์ในกระเป่าได้อีก
กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

geenee

ใช้มาเกือบหกเดือนก็หลวมขึ้น แต่ก็ยังวิ่ง140gpsอยู่ แต่มันรู้สึกหลวมตอนสตาร์ทใหม่ๆพอร้อนแล้วไม่หลวมแรงไม่ตก อย่างนี้เรียกว่าหลวมรึเปล่า คิดว่าถ้าเครื่องร้อนเดินเกียร์ว่างทิ้งไว้แล้วมันดับ ก็คงต้องเปลี่ยนแหวนแต่ตอนนี้ก็ยังโอเคอยู่นะครับ ผมขี่หนักหน่อย ทางไปทำงานมันมีทางตรงยาวเกือบสิบโลอัดตลอดครับ ต้องถามท่านอื่นๆผมคิดว่าเสื้อปลอกมันสึกน้อย แต่แหวนน่าจะสึกก่อนนะครับ ต้องขี่ประจำด้วยแหละมันเป็นเหล็กขึ้นสนิมนะถ้าทิ้งไว้ไม่ได้ขี่ ถ้าขี่บ่อยๆปลอกคงไม่สึกนะผมว่า แหวนสึกก่อนแน่ๆ

inter cooler

สารหล่อลื่น เช์้อเพลิง ระบบระบายความร้อน ไฟ ท่อ กรอง สมบูรณ์ ใช้งานปกติ ไม่แตกต่าง
zxผมปลอก4หมื่นโลแล้ว(ลูกไม่แท้ ก้านKRแท้ )เครื่องยังไม่กราว แค่สลักสูบสึกตรงหน้าสัมผัสกับลูกปืน
ถ้าบ้าพลังมากๆ ยังไงก็เป็นรองครับ  :D
มีสาระไปวันๆ

ASENAL

เสื้อเคลือบ ก็ต้องกว่าอยู่แล้ว

แต่อย่างที่ว่า ถ้าขี่วันละไม่กี่ กม.

ก็แล้วแต่เงินในกระเป๋า

PegasO

สอบถามเรื่องเสื้อเคลือบเดิมๆครับ

แต่ขึ้นขอบขาว แบบนี้ยังใช้ได้อยู่ไหมครับ

ถ้าใช้ได้ จะอีกนานไหม ครับ

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

Porrr

ปลอกมันจะมีปัญหาเรื่องความร้อน ร้อนแล้วปลอกบวมลูกติดสะมากกว่านะครับ
อันนี้ล่ะปัญหาใหญ่ ทำให้รถไม่น่าใช้ไปเลยละ

เรื่องอายุการใช้งานระหว่างเสื้อใหม่กะเสื้อตีปลอก ยังงัย เสื้อใหม่ก้อต้องดีกว่าใช้ได้ยางนานทนทานกว่าเสื้อสวมปลอกแน่ๆ มากน้อยแค่ไหนผมไม่รุ้สินะ

แต่ยังไง แหวนน่าจะไปก่อนรึเปล่านะ

เด็กชาย_โหน่ง_

แล้วทำไมมันต้องขาวเป็นวงๆ หล่ะครับ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

aoaaued

อ้างจาก: PegasO เมื่อ มีนาคม 30, 2014, 10:53:23 หลังเที่ยง
สอบถามเรื่องเสื้อเคลือบเดิมๆครับ

แต่ขึ้นขอบขาว แบบนี้ยังใช้ได้อยู่ไหมครับ

ถ้าใช้ได้ จะอีกนานไหม ครับ

ตรงที่เห็นเป็นสี่ขาว แสดงว่าเครือบมันหมดจึงเห็นเนื้ออลูมิเนียมขาวแล้วไง ขึ้นขอบขาวเป็นผมก็เอาไปใส่ปลอกแล้ว ขืนใช้ก็มีแต่ปัญหาตามมาแหละครับ