Main Menu

NSR 150 SP อยากเปลี่ยนเครื่องเป็น 4 จังหวะ มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ

เริ่มโดย worakarn_p, มีนาคม 08, 2014, 11:44:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

worakarn_p

ตอนนี้ใช้ NSR Proarm อยู่ แต่กำลังมองๆ อยากเปลี่ยนเครื่องเป็น 4 จังหวะ กะเอาไว้ขี่เที่ยวสบายๆ มีเครื่องตัวไหนแนะนำบ้างครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ^^

ironman_warmachine

ตอนนี้มีคนขายเครื่ิงcbr250 สูบเดียว พร้อมชุดสายไฟ ครบชุด ปัมพ์ติก หัวฉีด กล่อง เซ็นเซอร์ต่างๆ เชื่อมหูเครื่องยกขึ้นได้ เลย ถ้าสบายใจก็ทำ  เเต่ทำเเล้วงบเกิน cbr250  หรือพอดี เครื่องขาย 4หมื่นครับ

aoaaued

อ้างจาก: worakarn_p เมื่อ มีนาคม 08, 2014, 11:44:38 หลังเที่ยง
ตอนนี้ใช้ NSR Proarm อยู่ แต่กำลังมองๆ อยากเปลี่ยนเครื่องเป็น 4 จังหวะ กะเอาไว้ขี่เที่ยวสบายๆ มีเครื่องตัวไหนแนะนำบ้างครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ^^

แต่ก่อนผมก็เคยคิแบบนี้เหมือนกัน แต่พอมาเซ็ทเครื่องเดิมได้ที่ ก็เลยเลิกล้มความคิด เพราะถ้าจะหาเครื่อง4จังหวะแรงพอๆเครื่องเดิมก็หลายหมื่น เอาเงินไปซื้อ BB มาใช้สบายใจกว่า และเครื่องเดิมถ้าทำให้ดีความเร็วและอัตราการใช้น้ำมันก็โอเต.ครับ

Porrr

เครื่องสี่จว.ที่จะขี่สบายๆแรงพอๆกะเครื่องเดิมคงต้องมีหลายๆๆหมื่นตามที่ว่ามา
เป็นผม ผมจะเอางบนี้ไปทุ่มทำเครื่องเอ็นโปรสภาพเต็มร้อยเก็บไว้สักสองเครื่องครับ

KenJi

ผมว่าซื้อรถ 4 จังหวะมาขับน่าจะดีกว่านะครับ เพราะถ้าเปลี่ยนเครื่องจาก 2 จังหวะ มาใช้ 4 จังหวะ ผมว่าเครื่องที่เอามาใส่มาใหม่อาจจแรงะสู้เครื่องเดิมไม่ได้ ถ้าจะเอาให้แรงเท่าเครื่องเดิม เครื่องที่จะเอามาลงก็ต้องราคาสูงแน่ๆ ไหนจะค่าแปลงค่าอะไรอื่นๆอีก กลัวงบมันจะบานปลาย อาจจะไม่คุ้มครับ

RELAXER

ซื้อใหม่ดีกว่าครับ แปลงแล้วเสียดายรถ เปรียนใจแปลงกลับจะลำบาก
ถ้าเน้นประหยัดน้ำมันก็ CBR 150 ประหยัดมากๆ น้ำมัน 6 ลิตรวิ่ง 200กว่าโลก็ยังไม่หมด

เอาแรงอีกนิดก็ ninja 300 ,ninja250 ,z250 สองสูบ ราคา แสนเจ็ด แต่ก็ยังแรงไม่เท่า kr150 nsr150 

เอาแรง ไปอีก ก็พวก kawa ER650 , CBR500 ราคาราว 2แสน 3แสน
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***