Main Menu

รบกวนเรื่องคอยไฟเอ็นโป

เริ่มโดย masrimork, กรกฎาคม 22, 2013, 01:39:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

masrimork

พอดีวันนี้รื้อถังน้ำมันเจอคอยไฟมีแต่ดินเลยรื้อมาล้างแต่ตอนต่อกลับงงๆสายไหนใส่ตรงไหนงงต่อตอนแรกบิดเปิดสวิทอ้าวไฟเกียร์ดับฝืนไปฝืนมาติดปกติงงก้อเลยอยากทราบว่าถ้าเราต่อขั้วไฟจากคอยสลับด้านจะมีผลอะไรปะครับไฟจะเดินปกติหรือเปล่าแต่พอต่อเสดแล้วก้อเอาไปขี่มันก้อปกตินะครับแตะเหมือนไฟจะไม่ชารทเท่าไหร่งง
จงชี้ทางกู

DEDOR

ไม่น่าจะงงนะครับ  เพราะมันมีหางปลาแบบของใครของมันอยู่ครับ    สีเขียว 2 เส้นคือกราวด์   ส่วนดำคาดเหลืองก็คือไฟมาจากกล่องไฟเข้าคอยด์ครับ   ซึ่งทั้งหมดไม่มีทางที่จะต่อผิดโดยเด็ดขาดครับ  อย่างมากก็แค่เส้นกราวด์สลับที่กัน  ซึ่งไม่มีผลใดๆครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

masrimork

อ๋อครับสีเขียวคือกราวใช่ไหมครับงั้นก้อโอครับโล่งไปขอบคุณครับ
จงชี้ทางกู

Tong_2T_150

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กรกฎาคม 22, 2013, 02:47:37 หลังเที่ยง
ไม่น่าจะงงนะครับ  เพราะมันมีหางปลาแบบของใครของมันอยู่ครับ    สีเขียว 2 เส้นคือกราวด์   ส่วนดำคาดเหลืองก็คือไฟมาจากกล่องไฟเข้าคอยด์ครับ   ซึ่งทั้งหมดไม่มีทางที่จะต่อผิดโดยเด็ดขาดครับ  อย่างมากก็แค่เส้นกราวด์สลับที่กัน  ซึ่งไม่มีผลใดๆครับ
+1 ตามนั้น

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

aoaaued

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กรกฎาคม 22, 2013, 02:47:37 หลังเที่ยง

คำตอบที่ชัวร์ๆ  +1 ให้ครับ