Main Menu

ถ้าลูกปืนปลายก้านแตก

เริ่มโดย TAR@DashRacing Chanthaburi, กุมภาพันธ์ 21, 2014, 10:51:46 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TAR@DashRacing Chanthaburi

รถ Nova Rs น้องผมมันลูกปืนปลายก้านแตกอ่าครับ  :o

อยากทราบว่า ถามว่า
1.เศษมันจะตกลงไปในช่องข้อเหวี่ยงไหม ?  :-*
2.ถ้ามีเศาในห้องข้อเหวี่ยงแล้วมันผลข้างเคียงอะไรไหม ?  :P
3.ถ้ามีเศษลูกปืนปลายก้าน แล้วมันมีผลข้างเคียงถ้าเราจะเอาออกแบบวิธีง่ายๆมีวิธีไหนบ้างครับ ?  :-[

ปุ๊_ทาลิ

ยกเสื้อสูบออก เทเบ็นซิลลงไปตรงข้อเหวี่ยง จับหมุนข้อเหวี่ยงไปมา เอาลมเป่าแล้วหมุนไปมาจนคล่องดี

เยี่ยมชมผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/AuanPhraSamut

อ้างจาก: ปุ๊_ทาลิ เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 10:58:16 ก่อนเที่ยง
ยกเสื้อสูบออก เทเบ็นซิลลงไปตรงข้อเหวี่ยง จับหมุนข้อเหวี่ยงไปมา เอาลมเป่าแล้วหมุนไปมาจนคล่องดี

ค๊าบผมม ^^  ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ ^^

พอมีผู้รู้ จะมาบอกเพิ่มเติมครับ 3 ข้อไหมครับ ^^

RELAXER

ข้อ 1 ลง
ข้อ 2 มี
ข้อ 3 มี ครับ
ทั้งลูกปืนบน และลูกปืนล่าง เศษมันจะเข้าไปปนกับน้ำมัน แล้วน้ำมันไปตรงไหนมันก็จะไปด้วย และส่งผลทุกที่ ที่มันไป พอร์ทบิ่น เสื้อเป็นรอยลึก ถ้ารู้ว่าแตก แล้วฝืน เป็นอันตราย อย่างยิ่งยวด  ไม่ต้องถึงกับให้มันแตกหลอกครับ แค่สลักเป็นรอยลึกนี้ก็ ควรแก่การเปรียนแล้วครับ
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

maanoi11

ลองเอาไฟ ส่องดู ถ้า พอจะมองเห็นแล้ว สามารถเี่ยออกมาได้ ก็ลองเขี่ยน ให้ดี ผมเลยเป้นเหมือนกัน
ถ้ากลัวมีปัญหา ผ่า ลูกเดียว
CHANTHABURI THAILAND
I LOVE 2 Stroke
มือใหม่ หัด แป๊ดดด !!!
ไม่หล่อขอ ขี่ 2T ค๊าบบบ  ^^"

JO

ไม่อยากนึกอีตอนเศษลูกปืนมันขึ้นเสื้อ

geenee

ลงไปแล้วแน่ๆรึเปล่า  ถ้าลงต้องถอดเครื่องคว่ำลงอาจจะไม่ถึงผ่า เขย่าๆให้มันออก ผลกระทบจะเยอะถ้ามันเด้งขึ้นเสื้อสูบรอบ12000คิดดูแรงกระแทกจะขนาดไหน :-X

aoaaued

ผลเป็นอย่างไรต้องเปิดฝา ถอดเสื้อดูจะรู้เอง อากการเสียหายหนักหรือเบามันขึ้นอยู่ว่าตอนที่มันแตกใช้รอบใช้แรงเครืองอยู่เท่าไร หากมันแตกตอนรอบเครื่องสูงๆอยู่ ก็ไปหลายแน่ครับ

eakkachai

เคยแต่กิ๊บล็อคลูกสูบหัก แกะออกมาไปรวมเป็นเนื้อเดียวกับลูกสูบเลยคับ ..

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

ton25

เอาแม่เหล็กตูดลำโพงเล็กๆลงไไปแกว่งๆก็น่าจะได้ติดมาบ้างนะอิอิ แต่ถ้ามีหลงเหลืออยู่รื้อประกอบใหม่ก็ดีนะ เดี๋ยวจะเข้าตำรา เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

ติดต่อ 087-1528164  1 2 Call >> ต้น

ค๊าบบ ตอนนี้ผมก็ ลองทำตาม คห. ที่1บอกเลยครับ

มีเศษลูกปืนปลายก้าน ชิ้นโตๆ 2 ชิ้นครับ

ตอนนี้ผมยังไม่ประกอบเสื้อสูบนะครับ ผมว่าจะประกอบอาทิตย์หน้า จะลองทำตาม คห.1 อีกรอบนึงน่ะครับ
และก็ว่าจะลองๆหาแม่เหล็กมาดูอีกทีอ่าครับ แบบนี้มันช่วยได้มากน้อยเพียงใด

ผมเป็นคนแต่งรถนะครับ(แต่ไม่กล้าผ่าเครื่องเอง กลัวไทยจะทำเกิน) 55.

aoaaued

อ้างจาก: TAR@DashRacing Chanthaburi เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2014, 05:49:32 หลังเที่ยง
ค๊าบบ ตอนนี้ผมก็ ลองทำตาม คห. ที่1บอกเลยครับ

มีเศษลูกปืนปลายก้าน ชิ้นโตๆ 2 ชิ้นครับ

ตอนนี้ผมยังไม่ประกอบเสื้อสูบนะครับ ผมว่าจะประกอบอาทิตย์หน้า จะลองทำตาม คห.1 อีกรอบนึงน่ะครับ
และก็ว่าจะลองๆหาแม่เหล็กมาดูอีกทีอ่าครับ แบบนี้มันช่วยได้มากน้อยเพียงใด

ผมเป็นคนแต่งรถนะครับ(แต่ไม่กล้าผ่าเครื่องเอง กลัวไทยจะทำเกิน) 55.

เพิ่มความกล้าสักหน่อยเดี๋ยวก็เก่งครับ

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2014, 11:17:57 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: TAR@DashRacing Chanthaburi เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2014, 05:49:32 หลังเที่ยง

เพิ่มความกล้าสักหน่อยเดี๋ยวก็เก่งครับ

ครับผม ^^ รอความกล้าที่จะลงมือครับ 55.

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

thoma

คว่ำเครื่อง ชัวร์สุดและง่ายสุด

maanoi11

อยากเก่งต้องลงแรง อยากแรงต้องลงตัง อยากพังต้องลงมือ  ;)
CHANTHABURI THAILAND
I LOVE 2 Stroke
มือใหม่ หัด แป๊ดดด !!!
ไม่หล่อขอ ขี่ 2T ค๊าบบบ  ^^"