Main Menu

ขอถามใหม่ครับเรื่องระบบไฟ

เริ่มโดย thunwa, มีนาคม 01, 2014, 04:50:22 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thunwa

yamaha concord ผม ไฟไม่ติดเลยซักดวงครับ เเตรก็ไม่ดัง เเบตมีครับ
เเต่จะถอดเเบตออกจะทำยังไงให้ไฟติดครับ
ธันวา ครับ
นนทบุรี

JO

1yamaha concord ผม ไฟไม่ติดเลยซักดวงครับ เเตรก็ไม่ดัง เเบตมีครับ

แบตมีในตัวรถ แล้วมีไฟป่าวครับ ถ้าแบตมีไฟก็ตรวจสองสายไฟขั้วแบตหรือฟิวแบต สายไฟบริเวณกุญแจ

2เเต่จะถอดเเบตออกจะทำยังไงให้ไฟติดครับ

ต้องเช็คไฟให้ติดก่อนแล้วถอดแบตออก แต่ต้องเร่งให้รอบเครื่องสูงหน่อยครับ แตรถึงจะดัง ไฟเลี้ยวถึงจะกระพริบ

งง.. ไม่รู้ตอบตรงประเด็นป่าว

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ