Main Menu

เกิดความสงสัยเล็กๆน้อยกับรุ่นของ NSR ครับ

เริ่มโดย lordomo, ตุลาคม 20, 2013, 02:20:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lordomo

พอดี ผมเห็นว่า ตอนแรกเลย N ตาเหลี่ยม กันตกจะเป็นอันเล็ก
ส่วนตากลม ตอนออกมาช่วงแรกๆ กันตกจะอันเล็กเหมือนกันกับของตาเหลี่ยม แล้วรุ่นท้ายๆจะเปลี่ยนกันตกให้เหมือนกันของ N PRO
แต่ว่า ผมไปเจอโบว์ชัวร์มา ทำไม N เหลี่ยมคันนี้ถึงกันตกเหมือนของ N PRO ครับ

คือแบบ ถ้าฮอนด้า ออก N เหลี่ยมมาเวอร์ชั่นแรก กันตกเล็ก เวอร์ชั่นต่อมากันตกใหญ่ แล้วทำไม ตอนออก N ตากลมมา ทำไมต้องกลับ
ไปใช้กันตกเล็กเหมือนเดิม ทำไมไม่ใช้กันตกใหญ่ มาตั้งแต่แรกเลย

เลยสงสัยว่า N ตาเหลี่ยมรุ่นที่กันตกเหมือน N PRO มันออกมาช่วงไหนครับ ตามในรูปนี้ครับ

รถอะไรหว่า?

boonchu

N ตาเหลี่ยมตัวสุดท้ายครับ ออกขายประมาณปลายปี39หรือต้นปี40ถ้าจำไม่ผิด มีสองสีเขียว-ดำกับน้ำเงิน-ดำ มาพร้อมๆกับNตากลมตัวกันตกใหญ่เหมือนกัน   ส่วนN pro ออกมาช่วงต้นปี39มันเป็นรถพิเศษสำหรับมือโปร  มืออาชีพรับจ้างอย่างผมได้แต่มองตาปริบๆ เพราะศูนย์บริการฮอนด้าบอกว่าปล่อยสดอย่างเดียว :)

lordomo

ขอบคุณมากครับ ผมสงสัยมานานมากเลย งั้นแสดงว่า NSR ออกตากลมมา ก้อยังไม่เลิกผลิตตาเหลี่ยมใช่มั้ยครับ แล้วก็เอามาขายควบคู่กัน
รถอะไรหว่า?

boonchu

ถูกต้องแล้วครับดูรูปเป็นหลักทั้งสามคันเป็นป้ายแดงถอยจากศูนย์ฮอนด้าพร้อมกันสมัยนั้นกว่าจะได้ทะเบียน3เดือนกว่า(บางปะกง)

lordomo

อ้างจาก: boonchu เมื่อ ตุลาคม 22, 2013, 12:14:30 ก่อนเที่ยง
ถูกต้องแล้วครับดูรูปเป็นหลักทั้งสามคันเป็นป้ายแดงถอยจากศูนย์ฮอนด้าพร้อมกันสมัยนั้นกว่าจะได้ทะเบียน3เดือนกว่า(บางปะกง)

กระจ่างแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับสำหรับรูป
รถอะไรหว่า?

lettuce

ตอนเรียนมอต้น เห็นพี่ๆ ขับเจ้าสองตา ซ้อนสองเต้าแล้วอยากขับมั่ง
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

nattawat

Tong_2T_150

อ้างจาก: boonchu เมื่อ ตุลาคม 21, 2013, 12:37:02 ก่อนเที่ยง
N ตาเหลี่ยมตัวสุดท้ายครับ ออกขายประมาณปลายปี39หรือต้นปี40ถ้าจำไม่ผิด มีสองสีเขียว-ดำกับน้ำเงิน-ดำ มาพร้อมๆกับNตากลมตัวกันตกใหญ่เหมือนกัน   ส่วนN pro ออกมาช่วงต้นปี39มันเป็นรถพิเศษสำหรับมือโปร  มืออาชีพรับจ้างอย่างผมได้แต่มองตาปริบๆ เพราะศูนย์บริการฮอนด้าบอกว่าปล่อยสดอย่างเดียว :)

+1 จขกท.และพี่บุญชูครับ
...สรุปว่าNSR150R - RR - SP ยังผลิตและขายพร้อมกันอยู่ทั้ง3รุ่น
ถามต่อครับพี่บุญชู ว่าRRWตอนนี้ลืมตามาดูโลกหรือยังครับ?

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

boonchu

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2014, 10:03:40 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: boonchu เมื่อ ตุลาคม 21, 2013, 12:37:02 ก่อนเที่ยง
N ตาเหลี่ยมตัวสุดท้ายครับ ออกขายประมาณปลายปี39หรือต้นปี40ถ้าจำไม่ผิด มีสองสีเขียว-ดำกับน้ำเงิน-ดำ มาพร้อมๆกับNตากลมตัวกันตกใหญ่เหมือนกัน   ส่วนN pro ออกมาช่วงต้นปี39มันเป็นรถพิเศษสำหรับมือโปร  มืออาชีพรับจ้างอย่างผมได้แต่มองตาปริบๆ เพราะศูนย์บริการฮอนด้าบอกว่าปล่อยสดอย่างเดียว :)

+1 จขกท.และพี่บุญชูครับ
...สรุปว่าNSR150R - RR - SP ยังผลิตและขายพร้อมกันอยู่ทั้ง3รุ่น
ถามต่อครับพี่บุญชู ว่าRRWตอนนี้ลืมตามาดูโลกหรือยังครับ?
จริงๆตอนนั้นไม่รู้ว่าจะมีrrwนะครับท่านโต้งfsxเกิดก่อนrrwด้วยซ้ำไป+คืนครับท่านโต้ง