Main Menu

suzuki splinter น้ำมันท่วมทำไงดีครับ

เริ่มโดย palunjit, กุมภาพันธ์ 24, 2014, 01:06:52 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

palunjit

ล้า่งคาบูแล้วไม่หาย ต้องทำไงครับ แล้วถ้าเปลี่ยนคาบูใหม่ ใส่ของรุ่นอะไรได้บ้างครับ

aoaaued

ข้อมูลน้อยมากแนะนำยากครับ
ที่ว่าน้ำมันท่วมนั้น มันท่วมในห้องเผาไหม้(กระบอกสูบ)คือว่าเปิดหัวเทียนมาแล้วแฉะใช่มั๊ย หรือว่าน้ำมันท่วมล้นที่คาบูฯ (เพราะเห็นว่าอยากเปลี่ยนคาบูฯ)

ความจริง หากเครื่องแน่นไฟหัวเทียนมี คาบูไม่รวน ปัญหาน้ำมันท่วมมันก็ไม่เกิดหรอกครับ

JO

ถ้ารั่วตูดคาร์บู ลองเอาฟองน้ำตรงก้นบุหรี่ปั่นตรงรูเข็มน้ำมันดูสักพักครับแล้วประกอบ แล้วลองดูครัวว่ามันรั่วอีกใหม