Main Menu

อารม์ proarm แปลงใส่ nsr rr ตากลม

เริ่มโดย ngoh, กุมภาพันธ์ 25, 2014, 09:40:02 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ngoh

อยากทราบว่า แปลง arm ของ pro-arm มาใส่ของตัวตากลมได้มั้ยครับ แล้วยุ่งยากมากมั้ย หากจะเอามาแปลงต้องได้ส่วนไหนของ arm
มาบ้างครับ รวมทั้งถ้าผมจะเอาเครื่อง pro-arm มาใส่ตากลมนี่ต้องเอาอะไรมาบ้างครับ หรือ อยู่เฉยๆดีกว่าครับตังค์อยู่ครบ ขอบคุณครับ

Jitipat

วางเครื่องNpro มาใส่Nตากลม ผมไม่รู้แต่ถ้าเอาโปรอาร์มมาใส่ตากลมไม่ยากครับแค่รองบูชอย่าให้พักเท้าไปขูดกับตัวโปรอาร์ม แปลงง่ายมากครับ
ติดต่อสอบถามโทร 089-4726880 เก็ก (D-tac)
ธ. กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 217-1-20645-4 Jitipat
ที่อยู่ส่งของ
จิติพัฒน์ จันทร์สกุล 2/36 ม.1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

ngoh

ขอบคุณครับ แล้วมีปัญหากับศูนย์ตัวรถหรือเปล่าครับ แล้วจำเป็นต้องเปลี่ยนสเตอร์หน้ามั้ยครับ

ratree

กระทู้เก่าๆมีการเสวนาเรื่องนี้อยู่หลายกระทู้ ลองค้นอ่านดูค่ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

id2524

ถ้าจำทำให้สมบูรณ์ เปะๆ ก็ ต้องสวมบุชที่คออาร์มครับ

เพราะแกนคออาร์มเอ็นโปร มันโตกว่าครับ ส่วนอย่างอื่น ไม่ต้องทำอะไรเลย

อ่อ สเตอร์หน้า ก็เอาของเอ้นโปรมาใส่เลยครับ 520 14 ฟัน

boonchu

เรื่องเครื่อง N PRO วางโครงตากลม ทุกอย่างลงกันได้หมดครับติดปอดอย่างเดียวปอด N PRO ใหญ่มากทำให้ติดคานกั้นระหว่างโครง ของผมตัดคานกั้นออกเลย