Main Menu

ช่วยบอกผมที ลูกสูบ ser

เริ่มโดย PegasO, กุมภาพันธ์ 05, 2014, 08:40:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

PegasO

วันนี้ไปจัด ท่อ pdk copy จากพี่ในนี้แหละครับ มาใส่ 1 ใบ

ด้วยความอยากรู้ 1779 ใส่ pdk แล้วเป็นงัยไหวไหม แต่.........

ตอนถอดท่อ นึกอยากรู้ว่าลูกสูบเราเป็นงัยบ้าง ไม่เคยแกะดูเลย

นึกขึ้นได้ มีพี่ในนี้บอก แกะคอท่อออก ก็พอจะมองเห็น ผมเลย........

จัดมา 1 ภาพให้ทุกท่าน ช่วยวิเคราะห์ให้ผมที ว่าภาพนี้ มันบอกอะไรด้บ้าง

เกี่ยวกับท่อนบน ของเครื่องผม ปลอกหรือป่าว เน่าไหม รบกวนด้วยนะครับ

:( :( :(

aoaaued

การดูลูกสูบเพื่อวินิจฉัยสภาพเครื่องยนต์มันต้องดูที่หัวลูกสูบครับ ดูว่าเขม่าเยอะมั๊ย สีอะไร หากดูข้างลูกสูบ ก็วินิฉัยได้แค่ประมาณอายุการใช้งานมาของลูกสูบเท่านั้น(และก็ประมาณได้ไม่ใกล้ความจริงซักเท่าไรร๊อก)แหละครับ

PegasO

ขอบคุณครับ งั้นเด๋วผมรื้อท่อนบน ออกมาแล้วจะถ่ายรูป

มาให้ช่วยวิเคราะห์นะครับ ผมยังใหม่มากเรื่องเครื่องยนต์

ASENAL

vios3455

ไส่ท่อแล้วเป็นไงบ้างบอกด้วยครับ 1779เหมือนกัน

นาย ณรงค์ สำเส็น 
382 ม1. ต.อ่าวนาง อ.เมือง กระบี่ 81000

PegasO

ก่อนใส่ท่อผมเบิ้ลเครื่องแบบไล่รอบขึ้นไปเรื่อยๆ สุดที่ 11.5

วิ่งจริงก็ลากได้ประมาณ 10 ครับหลังใส่ เบิ้ลทะลุ 12 ครับวิ่ง

ลากก็ขึ้นเร็วกว่าเดิมครับ เหมือนมันโล่งขึ้นครับ แต่เสียงเงียบลง

กว่าท่อเดิม ท่อเดิมผมบุบด้วย ประมาณ 1 นิ้ว เลยทำให้มันอั้นๆ

หรือป่าวไม่รู้ครับ แต่เปลี่ยนแล้วจูนคาร์บูด้วย รถวิ่งดีขึ้นครับ