Main Menu

วิ่งแล้วส่าย

เริ่มโดย kang-wingman, มกราคม 08, 2014, 05:07:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kang-wingman

ผมมีเรื่องปรึกษาคับ คือผมแปลงล้อแอลเอสมาใส่เค แล้วลองวิ่งประมาณ 140-160 รู้สึกว่ารถมันส่ายไม่นิ่งเลยคับ ช่วยผมที่

ip-man

ล้อคด ดุ้งหรือเปล่าครับ ต้องตรวจสอบดูก่อนใส่  ยางหมดสภาพแข็งบวมก็มีส่วน  ลูกปืนล้อกลับบ้านเก่าแล้ว  นำ้มันโช๊คอัพเติมไม่เท่ากันหรือหมดสภาพ  หรือตั้งโช๊คหน้าไม่เท่านกัน ฯลฯ รอผู้รู้มาตอบอีกที

ขอบคุณคับผมจะลองแก้ไขดู

nouvomxclub

เป็นเหมือนกันครับ ล้อเดิม รถดีดตูดสูงครับ พอวิ่งสัก 150-160 นี่สะบัดเลยครับ ตัวผมถึงกับเหวอปล่อยคันเร่งเลยทีเดียว  :-*

JO

aoaaued

ล้อคีมัย?
เช็คศูนย์รถรึยัง?

arm mx

"เหนื่อยแค่ไหน ถ้ายังไม่ถึงเส้นชัยจะไม่ยอมหยุด"

puttasak

แก้เสร็จแล้วมาเล่าให้ฟังด้วนนะครับเจ้าของกระทู้

ningeg

บอกอาการบางทีก้ตอบยากครับ ต้องมาลองขี่
ฝากรถไว้คันนึงครับ http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,113963.0.html

ASENAL

เปลี่ยนลูกปืนล้อหน้า กับเพิ่มกันสบัดไปอีกตัวเริ่มนิ่งแล้วคับ ขอบคุณพี่ๆๆมี่ช่วยชี้แนะคับผม

ton-zx

ตอนลองคงไม่เมาใช่ปะ,,,,,,อิอิ :( :( >:( >:(
K.ต้น
T.089-9659418
เลขบัญชี. 312-2556642 ธนาคารไทยพาณิชย์