Main Menu

honda nova tena ไม่มีครัช ใช้งบซ่อมเท่าไหร่ดี

เริ่มโดย data1, ธันวาคม 16, 2013, 05:41:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

data1

รบกวนสอบถาม  Honda nova tena  ไม่มีครัช  ตอนนี้เหลือแต่ โครงรถที่ใช้ได้  เครื่องดับสตาร์ไม่ติดยังไม่ได้เช็ค  ชุดสีไม่มี(เหลือแต่โครงโล้นๆ)

จะซ่อมแซมให้กลับมาใช้งานโดย

1.ไม่แต่งซิ่งเน้นใช้งาน  ชุดสีใหม่

2.ซ่อมแนวฟื้นฟูสภาพไม่เน้นแรง หรือซิ่ง

ควรตั้งงบไว้เท่าไหร่ดีครับในการซ่อมฟื้นฟูสภาพรถคันนี้

ratree

เหลือจังซั่น ก่ะหาซื้อมือสองที่ประกาศขายในเวปนี่ มันสิถูกกว่านะคะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

The Mach Team

ตัวเก่าหรือตัวใหม่ครับ ถ้าอะไหล่ตัวใหม่มาทางนี้ครับ ของใหม่แท้ ราคาไม่แพง มีเยอะๆๆๆ
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

aoaaued

ถ้าจะให้สวยแบบจบๆ และไม่ได้ทำเองงบก็ต้องเกินหมื่นแน่ครับ

RELAXER

ขออนุญาติ นะครับ
 ชุดเครื่องวิ่งได้แน่เปรียะ  ค่า ผ่าเครื่อง ของรอง (ก้านรอง ลูกสูบรอง ลูกปืนแท้ทั้งหมด ซิลแท้ทั้งหมด) ราว 3 พัน (ของเทียบ 2พัน ก้านเทียม ลูกสูบเทียม ไม่แน่นำ) ถ้าเปลียนเผ่นคลัชเพิ่ม +500 ถ้าเปลียนกล่องไฟเพิ่ม +400)   (ค่า ผ่าเครื่องอย่างเดียวไม่ร่วมอะไหล่ บางร้าน คิด 400 บางร้าน คิด 1000 บางร้านคิดราคาเหมารวมอะไหล ของรอง3000)
 ชุดแฟริ่ง เทียม ใหม่ราว 2000 ไม่แน่ใจ ถ้าหาได้ (หามือสอง เซียงกง มาทำสีเอาก็ได้ครับ)
 ชุดวงจรไฟ ไฟเลี้ยว ไฟท้าย ไฟหน้า ดีเลย์ เทียม ราว 800
 เปลียนซิลโช็คหน้า ถ้าโช็คไม่โคต สองข้าง 300 เทียม แท้ ก็ 300 (แล้วแต่ช่างจะรู้ว่าวิธีทำของเทียมเป็นของแท้) โช็คโคต +ค่าดัด 150
 ขึ้นล้อหน้าหลัง ขอบล้อ หน้า 200 บาท 17/1.20 หลัง 300 17/1.40 ซีล้อ หน้าหลัง 180 บาท ค่าขึ้น ล้อละ 150 บาท
 ยาง นอกใน หน้าหลัง อย่างดี 1200 บาท พอใช้ได้ 800 บาท
โซ เสตอ พระอาทิตย์ 500-600 บาท
 ลูกปืนล้อหน้าหลัง ยางกันกระช่าง ราว 300-400
 เบาะเทียม ใหม่ 400-600 บาท

ราคารวมเอานะครับ อันไหนใช้ได้ก็ไม่ต้องทำ
 ลุงผมเปิดร้านผมเลยรู้ และผมก็ช่วยลุงผมด้วย (ราคานี้คือ ช่างจะไปซื้อมาเปลียนให้ทั้งหมด ถ้าซื้อมาเอง ก็ถูกกว่า แต่ระวัง ไม่ตรงรุ่น)
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***