Main Menu

สรุปไปโอน+เปลี่ยนสี+ต่อทะเบียน TZM เสร็จวันนี้(13/12/12) เสียไป 255.-

เริ่มโดย taikrub, ธันวาคม 13, 2012, 09:16:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

taikrub

เพื่อเป็นข้อมูลให้พี่ๆ งับ TZM /255.- (ไม่รวม พรบ. นะ)

ทำเรื่องโอน......กะเปลี่ยนสี(ในเล่ม สีขาว-แดง) ตัวจิง สีบรอนซ์ทอง

8) 8)
ไปตรวจรถตั้งแต่เมื่อวานแระ "ผ่าน" แต่ว่าให้ไปแก้ไขชุดเกียร์(เขาบอกว่าเป็นเกียร์โยง) แต่ก็ให้ผ่านอ่ะนะ
(เราไม่ได้เถึยงอารัยกะว่า "ผ่าน" ก็โอเคแล้ว เหอๆๆ)
>:( >:(

แต่ว่า จะเปลี่ยนชื่อในเล่ม พอดีไปเย็นละ....หมดเวลาก็เลยต้องมาใหม่อีกรอบแต่ไม่ต้องตรวจรถแล้ว
เลยเอะใจขึ้นมา....."ต่อทะเบียนไปด้วยดีกว่า" พนักงานเลยให้เอาเอกสารอีกใบไปให้เพื่อตรวจ

กำเรย....นึกว่าไม่ต้องไปหาพี่ที่ตรวจสภาพอีกอ่ะ....กัวววววว
:P :P :P

พอไปที่ตรวจที่เดิม....(ตอนแรกไม่เอารถไป ก็เจ้าหน้าที่ให้เอาใบไปเซ็นต์อย่างเดียวอ่ะ)
แต่ว่า เขาบอกว่าเคสนี้....เอารถมาดูใหม่มา....เพราะว่าเกียร์แปลงมา "เป็นเกียร์โยง"....(เอาแร้วงัยล่ะกุ)
:-* :-*

พอเอามาให้คนบอกว่าเป็นเกียร์โยงก็เถึยงกะคนเซ็นต์....อ้าว รถก็แค่เปลี่ยนท้ายมานี่นา
อย่างอื่นเดิมๆ หมดนี่.....

สุดท้ายก็ผ่าน....
(พอดีใส่เสื้อบริษัทที่ทำงานไป เขาก็เรยถามนู่นถามนี่เกี่ยวกะสินค้าของบริษัท เลยเม้าท์ไปแบบนะ ทีนี้เซ็นต์กะติ๊กๆ ผ่านง่ายเรยอ่ะ)
:-[ :-[
ตอนนั้นมีคนที่มาตรวจด้วยกันถามว่า รุ่นรัยอ่ะ....บอกไปว่า TZM งงเรยอ่ะ....เฮ้ย!!!!! มันทำได้สวยขนาดนี้เรยเหรอ...เหอๆๆ
:-[ :-[

กลับไป แจ้งลงเล่ม.....เปลี่ยนสี(เขาบอกเป็นสีน้ำตาล)....กะต่อทะเบียนเรย....
จ่ายเงินก่อน
ค่าโอน 100.-
คำขอ 10.-
แก้ไขเล่ม 10.-
ตรวจสภาพ(ต่อทะเบียน) 10.-
ค่าอากร 25.-
ค่าภาษี 100.-
รวม "255.-"
เจ้าหน้าที่บอกว่า นานแล้วที่ไม่เคยรับเงินหลักร้อยเลยอ่ะ เหอๆๆ

แล้วต้องไปซื้อ พรบ. อีก(กี่ร้อยจำไม่ได้ เพราะรีบ)
กลับมารับเล่ม....เฮ้อ.....

8) 8)
:o :o

หน้าตารถที่เอาไปโอนงับ(ซื้อจากน้องในนี้แหละ น้องเขาอยู่กำแพงเพชร ไปนัดเจอกันนครสวรรค์ คนละครึ่งทาง แล้วผมเอาขึ้นรถไฟมาอีกต่อ)
:D :D
สถานที่โอน สนง.ขนส่ง จตุจักร

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

สุดยอด

ขอหลายหลายมุมหน่อยครับ...รถสวยมากแปลงท้ายได้สวยทีเดียว     :( :( :( :(

Vilator

อยู่ กทม กันนี่เอง รวมตัวกันไปทริป หรือมิตติ้งกันดีกว่าครับ  จะได้หนุกหนาน
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

*นักการภารโรง*..TZ..

มุมห้องหรือครับ  หรือมุมหัวใจที่ซ่อนไว้   5555555 กาก....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

สุดยอด

@@TaJung@@

อ่านแล้วเพลีย  เกียร์โยงโรงงาน ดันหาว่าแต่ง  ทีแปลงท้ายกลับไม่สนใจส่วนนี้  จริงๆผมว่าเขาต้องการใบแดงๆแนบไปกับเอกสารนั่นล่ะ...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

*นักการภารโรง*..TZ..

ปวด สมอง กับ เจ้า หน้า ที เมือง ไทย.........กรรมของประเทศ..
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

taikrub

อิอิ....จิงนะงับ
ที่ว่าท้ายทำมาแต่ไม่เป็นปัญหา วันนี้ไปถามร้านมอไซค์ (ซื้อที่พักเท้าหลัง ของเดิมมันเก็บไม่ได้กัวมีปัญหา)

ว่าเกียร์โยง...จิงป่าว
เขาบอกว่า บร้าแร้ว มันมากะรถเรย แค่ทำชุบโครเมี่ยม เท่านั้นเอง สบายใจเรยทีนี้ ^-^

แร้วก็ เราน่าจะมี มีตติ้งกันบ้างนะงับ เผื่อจะปรึกษาอะไรหลายๆ เรื่องอ่ะ
(พอดีข้อสงสัยผมเยอะ ไม่กล้าถามในนี้ คนไม่เคยขี่อ่ะเน้อะก็เรยสงสัยไปหมด)

auntonio_lpn

สวัสดีครับ ผม อั๋นครับ อยู่ลำพูน ขอแสดงความยินดี กับเจ้าของใหม่ของน้องชายฝาแฝดของผมคับ ตอนนี้เรายังมีกันแค่สองคันครับ ทำคลอดมาจาก อ.ปู เชียงใหม่ครับ

taikrub

อ่อ งับ .... 2 คันทั้งประเทศ อิอิ
ผมชอบนะท้ายอันนี้อ่ะ อีกอย่างขับไปไหนมาไหนมีแต่คนมองแล้วก็ถามด้วยว่ารุ่นอะไร
(ขับแค่ อาทิตย์ก่าๆ เอง)

- ไปล้างรถ 2 ที่่ก็บอกว่าสวย
- ไปจอดรถ หลายที่ก็มีคนมาทักถาม
- ไปตรวจสภาพ ก็มีคนถามว่ารุ่นรัย

^-^

อ้างจาก: taikrub เมื่อ ธันวาคม 16, 2012, 12:35:01 หลังเที่ยง
อ่อ งับ .... 2 คันทั้งประเทศ อิอิ
ผมชอบนะท้ายอันนี้อ่ะ อีกอย่างขับไปไหนมาไหนมีแต่คนมองแล้วก็ถามด้วยว่ารุ่นอะไร
(ขับแค่ อาทิตย์ก่าๆ เอง)

- ไปล้างรถ 2 ที่่ก็บอกว่าสวย
- ไปจอดรถ หลายที่ก็มีคนมาทักถาม
- ไปตรวจสภาพ ก็มีคนถามว่ารุ่นรัย

^-^

ตามนั้นเลยครับ  แอบภูมิจัยเล็กๆ

ทำเพิ่มอีกหน่อยครับ หาแผ่นพลาสติกมาปิดช่องใต้เบาะปิดบังสายไฟ,กระปุกน้ำมัน ผมใช้แผ่นปกแฟ้มพลาสติกเก่าสีดำด้านมาตัดใส่ครับ
และพ่นสีแผ่นปิดใต้ถังเป็นสีดำจะได้กลมกลืนกันหน่อยครับ  ตามรูปเลย (ปลายท่อไม่ต้องสนใจ กระบอกฟิลเตอร์ใส่หลอก ขำๆ )

rxz00xjr