Main Menu

ls 125 r รุ่นเก่า สตาร์ติด แต่บิดแล้วดับ ต้องทำไง

เริ่มโดย Hasawas phamuay, ตุลาคม 11, 2014, 03:46:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hasawas phamuay

พอดี รถผม มันเป็น ls 125 r รุ่นเก่าครับ มันสตาร์ตติด แล้ว แต่บิดแล้วมันก็ดับต้องทำไงดี อีกอย่าง ผมซุ้มซ่ามทำน้ำเข้าไปไน ไส้กรองอากาศ มันเกี่ยวกันไหมครับ ตอนนี้รถ สตาร์ต ไม่ติดเลยรบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ผมพึ่งหัดแต่ง รถ นะครับ ไม่มีความรู้มาก ขอบคุณล้วงหน้านะครับ :) :P :-X :-*

geenee

เปิดโช๊คสตาร์ทรึยังครับ รถสองจังหวะต้องเปิดโช๊คครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

1.ถอด ถังน้ำมัน  มา ถ่ายน้ำมัน ที่ ค้างอยู่ออก  เอาลมแรงเป่า ให้เกลี้ยง 

2. ล้าง คาบู

3.เปลี่ยนไส้กรองอากาศ   ไม่ต้อง ล้างครับ  เปลี่ยนเลย

ไส้กรอง ฟองน้ำ พวกนี้  เวลา โดน เบนซินล้างแล้ว  บวมบานทะโรค  สัดส่วนเพี้ยนกว่าเดิมไปเยอะครับ 

4.ประกอบเข้าไป ใหม่   คลาย สกรู อากาศ ที่ คาบูร์  0.5 รอบ  แล้วลองบิดเบิ้ลเครื่องดู

ถ้า ดีขึ้นไม่วอดแล้ว   ให้ คลายสกูรเพิ่ม ไปอีก เรื่อย ๆ  จนรู้สึกวง่า ลงตัว   

ขึ้นเร็ว ลงเร็ว  รอบไม่ค้าง บิดไม่วอดต้น

เป็น อันใช้ได้   ครับ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "