Main Menu

สอบถามเรื่องโช็คหลัง Nsr หน่อยครับ

เริ่มโดย assassnoob, ตุลาคม 24, 2013, 10:05:05 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

assassnoob

พอดี แปลงชุดหลังใส่ของ Cbr ปี 89 แล้วมันเวลาขึ้นขี่ โช๊คมันยุบลงมาก จนปลายท่อไปจนกับอาร์ม ไม่ทราบว่า เป็นเพราะ จุดยึดโช๊คที่อาร์ม มันลึกเกินไป หรือว่า โช๊คผมเสียอะครับ  พอจะมีโช๊คตัวไหน ใส่แทนกันได้มั่งครับ(ยาวกว่าก็ดีนะครับ) ตอนนี้ผมใส่โช๊คกลับหัวนะครับ เพราะ มันติด

ตามรูปเลยครับ  หรือว่า มันเป็นเพราะปลายท่อผมหรือเปล่า รบกวนด้วยนะครับ ( ถ้าได้รุ่นโช๊ค + ราคา จะดีมากเลยครับ ) ขอบคุณครับบบบบบบบบบบบบบ

ระยะห่างที่วัดประมาณ 8 ซม ครับ แต่เวลานั่ง ปลายท่อก็ติดอาร์มเลย ยังไม่ได้ขี่เลย

วิ่งได้ซักที

suphachai

ใช่ครับ สาเหตุที่โช๊คอ่อนมาก เพราะตำแหน่งจุดโช๊คลึกไปครับ วิธีแก้คือขยับจุดยึดออกมาอีก หรือไม่ก็ปรับให้องศาของโช๊คตั้งกว่าเดิมซึ่งจะทำให้โช๊คแข็งขึ้นครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

manu16

ก็ปลายท่อคุณพี่เล่นซะใหญ่บึ้มอวบอ้วนซะขนาดนั้น ไม่ติดก็แปลกแล้วฮะ -*-
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

Porrr

เมื่อแบกนน.คนขับเพิ่มขึ้นแล้วยุบไป 8 ซม.
มันเป็นที่โช้คไม่ก้อจุดยึดละครับ

ลองหาโช้คมาเปลี่ยน
ถ้ายังยุบเยอะ
ก้อเป็นที่จุดยึดละครับ

assassnoob

ขอบคุณมากครับ สงสัยต้องทำตัวยกโช๊ค หรือไม่ต้องซื้อโช๊คใหม่

วิ่งได้ซักที