Main Menu

ช่วยเเนะนำทีครับพอดีจะเอาเวฟ100ตัวเเรกไปซ่อม.

เริ่มโดย birdykk, ตุลาคม 17, 2013, 05:56:06 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

birdykk

พอดีว่าจะเอาไปซ่อมอ่ะคับช่วยเเนะนำที่ อาการที่เป็น
1.ขี่พื้นถนนขรุขระเเล้ว คอกับชุดสีมันกระเเทกเสียงดังมาก
2.คอเบี้ยว
3.โช๊คหน้าน้ำมันไหล
4.เครื่องบิดเเปปเดียวมันอื้อเเต่ก้บิดต่อไปได้ เเต่มันสั่น เเล้วก้มีเสียง(เครื่องหลวมหรือป่าว)
5.เหมือนมีเสียงโซ่หย่อนเเต่ตั้งเเล้วก้ไม่หาย

ช่วยเเนะนำที่คับ อยากให้มันขี่เเล้วนุ่มๆไม่มีเสียงดัง

ปล.วันก่อนผมขี่จากบางเเสนมากรุงเทพ ไม่มีปัญหา 90-95 ได้เเต่สั่น
เเละช่วยเเนะนำร้านซ่อมทีครับ ขอไม่ไกลจาก พระราม3-สาธรมากหนัก

manu16

1ดัดโช้ค/แผงคอ
2.เปลี่ยนลูกปืนถ้วยคอด้วยเลยทีเดียว
3.เปลี่ยนซีลโช้คไหม่ทั้ง2ข้าง ถ้าแกนมีรอยให้เปลี่ยนแกนด้วย
4.ฟิตเครื่องไหม่ ทำแค่ช่วงบน/โซ่ราวลิ้นพร้อมลูกยางกลิ้งลูกยางกดโซ่ก็พอ
5.โซ่/สเตอร์หน้า-เสตอร์หลัง ให้เปลี่ยนไหม่ยกชุดครับ
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย