Main Menu

ขาตั้งคู่ vr ใ่ส่ tzr ได้มั้ยครับ

เริ่มโดย Nont_TZ, ตุลาคม 10, 2013, 10:49:57 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Nont_TZ

ตอนทำสีโครงแอบเห็นรูน๊อตตรงรูป ใช่ที่ใส่ขาตั้งคู่หรือเปล่าคับ และถ้าผมจะซื้อมาใส่กับtzrเดิมๆตามรูปรายเซ็นต์ได้มั้ยคับ

ยืมรูปหน่อยครับ

ผมดูแล้วติดท่อ แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นท่อ vr ด้วยจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ

ใหม่จังพ่อ มีหนูอ่ะป่ะ

anusak_swu

*นักการภารโรง*..TZ..

ใส่ท่อ VR.  ใส่อ่ะใส่ได้...แต่ใส่แล้ว คงไม่เป็นผลดีกับตัวรถและกำลังเครื่อง..
ที่สำคัญ ระบบของเสียงเครื่องก็จะเปลี่ยนไปทันที  และ  ระบบกำลังเครื่อง ก็จะทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพครับ..
และที่สำคัญ  ต้องเปลี่ยนสเตร์ข้างขวาใหม่ เพราะขายึดท่อ VR/TZR ไม่เหมือนกันครับ...
คำตอบก็คือ ใส่ได้ แต่ไม่เกิดประโยชน์อะไร..แต่ถ้าใส่ท่อ VR เพื่อต้องการใส่ขาตั้งคู่  (ก็จัดไปครับท่าน) ตามสบาย....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Nont_TZ

ขอบคุณคับ คิดอยู่แล้วว่า ได้ไม่คุ้มเสีย

ปัจจุบันใช้แบบนี้อยู่ครับ hand made แรกๆ หวิดหงายเงย เด๋วนี้ชิลชิล ขึ้นด้านขวาง่ายสุด

ใหม่จังพ่อ มีหนูอ่ะป่ะ