Main Menu

สอบถาม - ชาวNSRกับปัญหากล่องไฟ

เริ่มโดย Tong_2T_150, มกราคม 09, 2014, 12:16:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aoaaued

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ มกราคม 16, 2014, 01:06:35 หลังเที่ยง
ใหนๆก็ใหนๆ เอาเกมส์จับผิดภาพมาให้เล่นกันครับ..อิๆ

เครติต:พี่บุญชู+ท่านดีด้อ

ภาพนี้เห็นแล้วนับถือฝีมือท่านที่แกะแคะออกมาได้เกลี้ยงดีจัง แถมอุปกรณ์ไม่ชำรุดเสียหายด้วยครับ

thong510

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มกราคม 09, 2014, 06:26:17 หลังเที่ยง
ผมเคยเจอครับ  เดินเบาได้  แต่ไปไม่ได้  เบิ้ลรอบก็ไม่ได้  ทุกอย่างเจ๊งไปไม่ได้ครับ  สรุปผมเปลี่ยนตัว C ข้างในกล่องครับ  มันรั่ว ไฟเลยออกจากกล่องน้อยครับ
อันนี้ของผมนะครับ  ของคุณ โต้งไม่รู้จะเข้าข่ายเดียวกันหรือเปล่า  น่าจะร้อนแล้วรวนครับ อาการแบบนี้

ปล. แต่ระบบวาล์วยังปกติทุกอย่างครับ   สังเกตว่าก่อนมันจะพังมักจะมีเสียง ติ๊กๆๆๆๆๆตามรอบเครื่องครับ  แสดงว่ามันเริ่มรั่วแล้วครับเก็บและปล่อยไฟไม่เสถียร
รถผมมีอาการแบบนี้เลยครับ ส่งพี่ด้อซ่อมได้ใช่ไหมครับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ