Main Menu

ขุดใหม่มันดีมั๊ยฝาโมโน

เริ่มโดย uan56, ตุลาคม 28, 2013, 01:58:28 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

uan56

คือเรื่องฝาสูบโมโนครับเอามาใส่ rxk ส่วนใหญ่ให้โรงกลึงปาด + เจียรขอบเพื่อหลบลูกสูบ
ผมว่าจะลองเอาฝาโมโนให้โรงกลึงขุดให้เท่าฝาเดิมเลยมันจะดีหรือปล่าวครับ
มีใตรเคยลองมั่ง

yooth mtx

ใส่ทำไมครับ  ฝาเดิมน่ะดีแล้ว  ไม่ต้องแปลงให้ยุ่งยากด้วยครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

uan56

คือส่วนตัวนะครับ ส่วนตัว คิดว่าเบ้ามันไม่เหมือนกันและแค่ 120 cc rxk 135 ccแค่ปาดแค่หลบหัวสูบ
กลัวว่ามันจะมากไปเลยมีความคิดจะขุดให้มันเท่าของเดิมใใส่แต่เอาสวยครับไม่หวังผลทางแรงรถ+คนแก่แล้ว

yooth mtx

อ๋อครับ...ถ้าไม่หวังเรื่องความแรง  ก็คงทำง่ายหน่อย
   1. ขุดให้กว้างเท่ากะลูกที่ใส่อยู่  กะหัวลูกสูบโหม่งช่วงขอบๆ
   2. ถ้าเป็นไปได้พยายามตวงปริมาตรฝาที่ขุดให้ได้ความจุเท่าเดิม หรือใกล้เคียง  อันนี้กันความร้อนขึ้นครับ

...แค่งี้มั๊งครับ...

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ