Main Menu

เหมือนน้ำมันไม่ลง (ขณะนี้อาการเปลี่ยน)

เริ่มโดย junrod, มีนาคม 31, 2015, 10:55:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

junrod

1.อาการคือเปิดโช้ควิ่งพอเร่งเครืองวอดเหมือนจะดับแล้วก็ดับ แต่สตาร์ทติดนะครับ แต่ก็เป็นอีก
ถ้าปิดโช้ควิ่งออกตัวไปนิดเดียวดับรอแปบนึงสตาร์ทติดไปได้ไม่ถึงร้อยเมตรดับ
เหมือนว่าน้ำมันไม่ลงแต่ถอดสายแล้วน้ำมันใหลดีแต่ยังไม่ได้ถอดคาบูมาดู
มีท่านไดพอจะให้คำแนะนำผมหน่อยครับ
2.(อาการเปลียน)หลังจากได้ถอดคาร์บูมาล้างปรากฏว่า เข็มใส่มาไม่ถูกต้องได้ทำการใส่ให้ถูกต้องแล้ว
อาการวอดรอบเดินเบาหายไป ตอนนี้เป็น สะดุดที่รอบ 7000-8000 รอบ จูนแล้วก็ยังเหมือนเดิน
ลูกไซ .75 เสื้อเดิมไม่มีการเปิดพอตใดๆ เกียร์ 1ลากได้ 11,000  รอบเกือบ 12000 พอสับ 2-3-4-5-6 7000-8000
สะดุดลากไม่พ้น 7-8000 ลากไปวอดจะดับต้องยก
นมหนูดูแล้วไม่ทราบว่าเบอร์อะไรมองไม่เห็นแล้ว  ไม่ทราบว่าควรใส่นมหนูเบอร์อะไรดีครับ หรือเป็นที่สาเหตุอะไรขอคำแนะนำหน่อยครับ  :-[

junrod

อาการทั้งหมดเป็นของ TZR นะครับ

G7

เท่าที่คุณได้เล่ามาให้อ่านด้วยถ้อยความ ผมคิดว่าอย่างไรก็ควรต้องถอดคาร์บูเรเตอร์ออกมาตรวจสอบดูน่ะครับ (-_-z

ซึ่งความคิดเห็นที่ผมแสดงไปนี้อาจจะสนับสนุนเกี่ยวกับพฤติกรรมการใช้งานรถจยย.(คันที่เป็นปัญหานี้) ที่อาจจะไม่ค่อยได้ใช้งาน
อย่างสม่ำเสมอ และคุณสมบัติในประเภทของน้ำมันเชื้อเพลิงที่นำมาใช้งาน

yooth mtx

นมหนูเดิม 195 ครับ    ถ้าเป็นนมหนูของแท้เดิม จะปั๊มตัวเลขเห็นชัดเจนครับ   
   ลองเอานมหนูถูๆ กับผ้า  น่าจะอ่านเห็นนะครับ  หรืออาจเป็นนมหนูของชุดซ่อม จะไม่มีตอกไว้ครับ

ไม่รู้ว่าคาบูที่ใช้อยู่ตอนนี้เป็นของแท้เดิมป่าว  หรือทำไรมามั่ง ลองหาคาบูเดิมๆ มาใส่แล้วปรับจูนกลับมาที่เดิมก่อน  จะง่ายกว่านะครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

aeejang

อุปกรณ์ที่่แนะนำให้มีใว้คือแว่นขยาย หาซื้อไว้เลย