Main Menu

การอัดลูกปืนข้อเหวี่ยงครับ(KR)

เริ่มโดย อินเตอร์, กันยายน 15, 2013, 10:25:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

อินเตอร์

มีอยู่ฝั่งนึงที่มีซีลอยู่ง่ะครับ อยากทราบว่าเราจะอัดลูกปืนเข้าไปเท่าไหร่จึงจะพอดีครับ มันจะสังเกตุได้อย่างไรครับ

อยากทราบเพื่อเป็นความรู้ครับ   และลูกปืนที่ฝังอยู่ในแคร้ง (ลูกปืนราวเกียร์หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ) มันเอาออกยังไงครับ

รบกวนช่างใหญ่ประจำคลับทั้งหลายด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D :D :D :D

SIRI

:-*ผมอัดลูกปืนเข้าแคร้งก่อนแล้วค่อยอัดข้อเข้าทีหลัง พอประกบแคร้งก็วัดระยะชิดของแคร้งทั้งสองฝั่งให้มีช่องว่างพอๆกัน (ไม่มีเครื่องมือพิเศษครับ)ใช้ฟิลเลอร์วัดเอา ส่วนลูกปืนในเบ้าแคร้ง ผมเห็นร้านเขามีตัวดูดลูกปืนครับ ถามเขาบอกว่าแพงอยู่ เพราะต้องเปลี่ยนหัวตัวดูดตามขนาด วงในของลูกปืนครับ เฮียแกบอกว่า
ถ้าซื้อไม่คุ้ม ให้เอากระดาษหนังสือพิมพ์แช่น้ำ แล้วอัดในวงลูกปืนหาไม้มาตอกอัดกระดาษ จนกระดาษแทรกแทนพื้นที่ ลูกปืนจะค่อยๆถูกดันออกมาจากเบ้าครับ ผมลองแล้วได้ผลตามนั้นจริงครับแต่ต้องใจเย็นหน่อย ท่านอาจารย์ในนี้คงรู้เทคนิคนี้ดีอยู่แล้ว ผมไม่เก่งครับแค่คนแอบซ่อม..

Hunterzero

ลูกปืนข้างในหาน้อตยาว1ตัวแล้วเชื่อมหัวเข้ากับลูกปืนที่จะดูดออกมาแล้วหาแผ่นเหล็กเจาะรูมาเสียบไว้แล้วเอาน้อตตัวเมียดึงลูกปืนออกมาครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade