Main Menu

ในนี้มีรถใครใส่ไฟตัดหมอกบ้างไหมครับ

เริ่มโดย nouvomxclub, สิงหาคม 26, 2013, 10:39:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nouvomxclub

ในนี้มีรถใครใส่ไฟตัดหมอกบ้างไหมครับ

ตามตลาดนัด อันละ 3-4 ร้อย สี่เหลี่ยมผืนผ้าเหลืองๆอะครับ

อยากเห็นรูปตัวอย่างครับ ว่าจะใส่กับ VR150

ใครใส่มาโพสให้ดูหน่อยได้ไหมครับ

แล้วมันกินแบตมากไหมครับ

ตอนนี้แปลงใส่แบตคลิกไอ 5 แอมป์อยู่ครับ

aoaaued

เคยคิดจะติดอยู่แต่ไม่รู้จะติดตรงไหน! วางตรงไหนก็เกะกะไม่สวย

ASENAL

nouvomxclub

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

aoaaued

ถ้าใช่แผ่นชาร์ตแต่งจะช่วยได้ไหมครับ

ใช้แผ่นชาร์เพื่ออะไรครับ?
หากอยากจะติดตั้งจริงๆ ก็ต้องดูว่ากำลังไฟจาก generator(ระบบจ่ายไฟของเครื่อง)จ่ายไฟเพียงพอกับหลอดไฟที่เราจะนำมาใส่มั๊ย ถ้าพอก็ไม่ต้องไปโมระบบไฟ ให้วุ่นวาย
ยกตัวอย่าง เช่นไฟตัดหมอกใช้หลอดไฟ 12 โวล์ท 60 วัตต์ ก็แสดงว่าหลอดไฟมันกินกระแส5 แอมแปร์ หาก gen เครื่องจ่ายออกมามากกว่า5แอมป์ ก็ใช้ได้
หากจ่ายน้อยกว่าก็จะมีปัญหา ถึงเราจะใช้แบตเตอร์รี่ใหญ่ขึ้นก็ตาม เพราะไฟชาร์ทไม่พอกับไฟที่ใช้มันก็จะดึงไฟจากแบตฯมาใช้พอแรงไฟในแบตฯตกไฟก็จะหรีไม่สว่างครับ
ทางแก้ไข ก็หาหลอดไฟที่มันกินกระแสไฟน้อยกว่า(วัตต์ต่ำกว่า)มาใช้แทนครับ