Main Menu

nsr sp ไม่ติด

เริ่มโดย tong6500c4, สิงหาคม 23, 2013, 09:15:18 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tong6500c4

ล้างคาบูแล้ว เปลี่ยนหัวเทียนเป็นเบอร์9 เปลี่ยนคอยล์ไฟ ไฟก็ออกที่หัวเทียนดี แต่สตาทร์ไม่ติดครับ ขอคําแนะนําด้วยครับว่าผมควรดูจุดใดเพี่มเติม ครับ

๑๒๓๔

tong6500c4

ผมแค่ล้างคาบู ครับ แต่พวกนมหนู ผมไม่ได้เปลี่ยนครับ

auttayoot

น่าจะน้ำมันไม่ลง ตาม ท่านบนว่า     แล้ว ก่อน หน้านั้น ที่จะไปล้าง คาร์บู  มันติดใช่มั้ยคับ?   หรือว่า ไม่เคยติดเลย แล้ว เอามาล้าง กับเปลี่ยนหัวเทียน

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

tong6500c4

ใช่ครับ สภาพที่มาถึงผม คือไม่ติดครับ

บูรพาพยัคฆ์

ถอดไส้กรองน้ำมันตรงก็อกน้ำมันมาล้างหรือยังน้อ

ภาพความหลัง

เดช..ไอ้เสื้อทอง

คลาย น็อตก้นถ้วยคาบู ดู ครับ  มีน้ำมัน ออก มา ไหม

ถ้ามี  เอา กรองอากาศออก  เอามืออุดแล้วสตาร์ท ดู  มีน้ำมันกระเด็นมาโดนมือที่อุดปากคาบู ไว้ไหม

ถ้าไม่มี  ....  ให้ ลอง ขันสกรูอากาศเข้า ไป อีก รอบนึง ...แล้ว ลองสตาร์ทใหม่  อีกที 

..

ถ้าลองหมดแล้ว  ไม่ติด ลองหาคาบูลูกอื่นมาสับเปลี่ยนดู  นะ ครับ  ชัวร์สุด
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

DEDOR

เข้ามาช่วยลุ้นครับ  ไฟมี น้ำมันมา  มันต้องติดครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

pu966

ถังเป็นสนิมครับท่าน. ถอดถังออกมา ถอดคารบู. นมอีหนูถอดให้หมด. รวมทั้งเสื้อเข็มเร่ง ค่อยเคาะใจเย็นๆครับถ้าไม่อยากเสียเงิน2500 เป่าลมไม่พอครับต้องใช้เส้นลวดจากสายเบรคจักรยาน แข็งๆ. คว้านทุกรู ให้โล่งๆ ประกอบแล้วใช้ประป๋องออโตลูปเจาะรูเสียบคารบูร. ติดแน่นอน. แล้วไปแก้เรื่องสนิมทีหลัง อ้อ ถ้ารอบไม่นิ่ง.  ก็ลองเขย่าคารบูว่าลูกชักหลวมไหม. ถ้าหลวมก็โดนอีก450 ลูกชักเข็มเร่งแท้ครับ

tong6500c4

ล่าสุดครับ ไฟออกบ้าง ไม่ออกบ้าง ผมว่ามันเป็นที่ระบบไฟแน่นอน คือผมลองถอดปลั๊กหัวเทียนแล้วเอาปลั๊กและหัวเทียนจิ้มที่ข้างเสื้อสูบ ผลคือมันมีไฟมาบ้างเป็นบางครั้ง ที่ลองสตาท์ ผมละเป็นงงครับ และอีกอย่างครับจานไฟมันเป็นสนิมรอบๆครับ

Nawapon666

เครื่องยนต์ ไม่มีกำลังอัด สตาร์ทไม่ติดนะ รุ่นนี้

อย่างลูกสูบติด ตราบได ไม่ซ่อมชุดบน ก็สตาร์ทไม่ติด
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

wazabikung9

รุ่นเดียวกับผมนะ...เปลียนคอยก็แล้ว ล้างคาบูก็แล้ว น้ำมันก็ลงแล้ว แต่ไฟออกบ้างไม่ออกบ้าง กล่องพังรึป่าวคัพ ของผมกล่องวาวล์พังใช้มือดึงเอาเลยคัพ

คอยเปลียนแล้ว แต่ทำไมไฟออกบ้างไม่ออกบ้าง งงแดรกเหมือนกัน 
2T-ลพบุรี___]ลิงเยอะคัพผม

DEDOR

สวิชท์ ออฟ รัน  ปลั๊กต่อต่างๆ  มัดไฟล่าง  เช็คให้หมดครับ  ค่อยๆตัดประเด็นปัญหาไปทีละอย่างครับ  บางทีมัวแต่ไปเล็งที่จุดใหญ่ๆจนลืมจุดเล็กๆพื้นฐานครับ  แบตฯไม่มีก็สตาร์ทยากเด้อครับ   

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

id2524

เข้ามาเก็บข้อมูล อิอิ

เคยตกม้าตายกะ ออฟรัน ขึ้นขี้เกลือ ขายหน้าที่สุด สตาร์ทไม่ติด หน้าธนาคาร เหอๆๆๆๆๆ

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ