Main Menu

หมุดยึดบังลมใส่ยังไงครับ

เริ่มโดย k.jew, สิงหาคม 09, 2013, 07:01:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

k.jew

มีโครงการจะเปลี่ยนหมุดยึดบังลมls อยากทราบว่ามันใส่ยังไง ต้องใช้ตัวย้ำหรือเปล่าครับ

โทร0839251297

id2524

เท่าที่ผมเคยใส่ของเอ็นโปร ผมใช้ ท่อเหล็กขนาดเท่า เเหวนล็อค รองด้านล่าง เเล้วใช้ค้อนห่อด้วยผ้า(ค้อนยางก็ดี อิอิ)

ตอกเข้าไปก็เเน่นเเล้วครับ ลองดู แต่ ระมัดระวังด้วยครับ กลัวมั้นเเตก อิอิ

DEDOR

ของผมเอาตัวทีดันเข้าครับ  อีกฝั่งให้ใช้ผ้าห่มโตโต้รอง  แล้วสวมหมุดเข้าไป  จากนั้นใช้ตัวที เบอร์ 8 หรือเบอร์ 10 เนี่ยแหละครับ  กดดันแหวนมันลงไปครับ 
ปล. ระวังเหมือนท่านยุทธบอกด้วยนะครับ 555++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

k.jew

โทร0839251297

id2524

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ สิงหาคม 09, 2013, 08:53:23 หลังเที่ยง
ของผมเอาตัวทีดันเข้าครับ  อีกฝั่งให้ใช้ผ้าห่มโตโต้รอง  แล้วสวมหมุดเข้าไป  จากนั้นใช้ตัวที เบอร์ 8 หรือเบอร์ 10 เนี่ยแหละครับ  กดดันแหวนมันลงไปครับ 
ปล. ระวังเหมือนท่านยุทธบอกด้วยนะครับ 555++

สงสัย คันต่อไปต้องไปหาซื้อ ผ้าห่มโตโต้มารองเเระ จะได้ไม่ร้าวววว 555+

แซวหน่อยนะท่าด้อ อิอิ

DEDOR

อ้างจาก: id2524 เมื่อ สิงหาคม 10, 2013, 11:51:34 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ สิงหาคม 09, 2013, 08:53:23 หลังเที่ยง

สงสัย คันต่อไปต้องไปหาซื้อ ผ้าห่มโตโต้มารองเเระ จะได้ไม่ร้าวววว 555+

แซวหน่อยนะท่าด้อ อิอิ

ซัก 2 ผืนใหญ่ๆเลยนะครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

id2524

ง๊ะ. สองผืน ผบ.มีเคืองเลยนะท่านด้อ อิอิ

ออกทะเลกันเเล้ว กระทู้หมุดบังไมล์ เอิ้กๆๆๆๆ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

พวกคุณนี่  ... เก่งจัง ...รู้จัก ประยุกต์ สรรหา วิธี  ติดตั้ง ให้ มัน คงทนถาวร

ชนิดที่ บังไมล์ ไม่แตก  หมุดยึด ก็ไม่หลุดประมาณนั้น

ไอ่ผม รึ ...ได้มา  ก็กดบีบใส่  เหมือน บีบสิวโน่นเลย  ได้ แค่ไหน เอา แค่นั้น   

สุดบ้าง ไม่ สุด บ้าง 

ของแท้  ยิ่งแพง ๆ อยู่ ชุดละ เกือบ 40 บาท

"
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "