Main Menu

KR คอเบี้ยว ต้องซ่อมอย่างไรครับ

เริ่มโดย lordomo, มีนาคม 02, 2013, 05:02:33 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lordomo

รถผม พอดีจอดขาตั้งเดี่ยวไว้ แล้วขาตั้งมันหักครับ พอหักล้มโครมเลย เซงมาก
ผมเลยลองมาเช็คดู ปรากฎว่าคอเบี้ยวครับ มองเห็นได้เลย ผมปรับแฮนให้กางจนสุดแล้ว ยังเห็นได้ว่าเบี้ยว
ไปทางซ้ายเล็กน้อย อยากทราบว่าต้องปรับแก้ตรงไหนครับ
รถอะไรหว่า?

SIRI

ที่เคยเห็นแฮนด์มันงอมากกว่า ไม่รู้ช่วยได้ป่าว :(

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ขัน น็ฮต ยึด แฮนด์ ให้ เหมือนเ เดิม   แล้ว...ลอง ใช้มือจับแฮนด์ ทั้ง สอง ข้าง กระชาก แฮนด์ มาทิศทาง ตรงกันข้าม ที่ มัน เบี้ยวดูครับ

ต้องทำ แรง พอสมควร 

ที  สอง ที   หาก  ไม่หาย   ก็ต้อง ถอด แผง คอ ไปดัด ที่โรงกลึง ล่ะครับ

แต่  ส่วนตัว ผม    ไม่สนิทใจเชื่อ  ว่า  แรง ล้ม  จาก ขาตั้ง  หัก จะ ทำให้แผงคอ เบี้ยวได้

มันอาจจะแค่ เคลื่อนก็ได้ ครับ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

moddumkung

แฮนด์เคลื่อนอีกเสียงครับ ปรับแฮนด์ใหม่

nuttakit

เห็นด้วย เเฮนด์เคลื่อน อีก1เสียงครับ :'( :'( :'(

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

lordomo

แฮนเคลื่อนจริงๆครับ ผมปรับแล้ว แต่ไม่คดนะครับ แต่แผงคออ่ะ เหมือนมันเคลื่อนครับ ผมสังเกตจากกุญแจมันไม่อยู่ตรงกลางกับล้ออ่ะครับ ตอนขับนี้เห็นได้ชัดเลย
รถอะไรหว่า?

ปลาท้องป่อง

เคอารุ่นเเรกๆ (เเผงคอเหมือนวิกเตอร์) เเผงคอล่างคดง่ายมากครับ ของผมจอดเเล้วล้มเหมือนกันเเผงคอคดเลย

ถ้าเป็นรุ่นที่ผมว่าไปนะครับ สังเกตจากเเผงบนกับล่างจะไปคนละเเนวเลยครับ
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

~{ Eak_ThaPra }~

อ้างจาก: lordomo เมื่อ มีนาคม 02, 2013, 10:39:39 หลังเที่ยง
แฮนเคลื่อนจริงๆครับ ผมปรับแล้ว แต่ไม่คดนะครับ แต่แผงคออ่ะ เหมือนมันเคลื่อนครับ ผมสังเกตจากกุญแจมันไม่อยู่ตรงกลางกับล้ออ่ะครับ ตอนขับนี้เห็นได้ชัดเลย

จบข้อสันนิฐานเรื่องแฮนเคลื่อน

แผงคอบน และ ล่าง ต่างก็มีน๊อตที่ขันจับแกนโช๊ค ถูกไหมครับ

ให้คลายน๊อตที่ขับจับโช๊คที่แผงคอบน คลายหลวมนะครับ และก็คลายน๊อตยึดแผงคอบนด้วย

เสาไฟฟ้า เสาบ้าน กำแพงบ้าน ฯลฯ เอาล้อหน้าคล้ำไว้ครับ

ล้อเอียงขวา ก็เอาล้อหน้าขอบล้อ 3 นาฬิกา คล้ำไว้ แล้วจับแฮนบิดไปทางขวา

ล้อเอียงซ้าย ก็เอาล้อหน้าขอบล้อ 3 นาฬิกา คล้ำไว้ แล้วจับแฮนบิดไปทางซ้าย

ปรับตามที่เราต้องการ เมื่อพอใจแล้วก็ขันน๊อตยึดตามเดิมครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

lordomo

ขอบคุณทุกท่านครับ รถผมเป็น KR รุ่นแรกครับ เดี๋ยวผมจะลองทำตามดูนะครับ
รถอะไรหว่า?

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

Franesae

คายน็อตจับโช๊คพอหลวม ๆ เท้่าครับเท้า ถีบไปเลยครับ ถีบตรงบริเวณล้อหน้าอยากให้มันบิดไปฝั่งไหนก็ถีบมันไปฝั่งนั้น อ่อ จับแฮนให้แน่น ๆ นะครับก่อนจะถีบ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

lordomo

ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้ผมทั้งเตะทั้งถีบทั้งดัดจนมันกลับมาตรงแล้วครับ
รถอะไรหว่า?

keeauto

เคยล้มเจ้าวิคเตอร์ของเพื่อนล้มที่ความเร็ว50เท่านั้นเพระราปีนขอบถนนที่มันไม่เท่ากัน  ผลคือแผงคอคดต้องไปดัดครับ

rojbangpree

rojbangpree