Main Menu

ช่วย ด้วยครับ nsr เครื่องวูบ

เริ่มโดย bigmoo, สิงหาคม 09, 2013, 08:02:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bigmoo

nsr rr ของผม เวลาเครื่องเย็นแล้ว สตาทย์ เครื่องมันจะวูบอะครับ ใครรู้ตอบที่ว่าเปนอะไร ครับ คาบรู พึ่งล้างมาใหม่เลย พอเช้าก็เปนอีก ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ

aoaaued

คงตอบยาก
ต้องมีข้อมูลประกอบหลายๆอย่างนะถึงจะชี้ชัดกันได้ว่าสาเหตุมาจากอะไร  เช่น
ใช้น้ำมันที่ใช้เป็นน้ำมันอะไร?  คาบูเรเตอร์เป็นอย่างไร ขนาดนมหนูต่างๆใช้เบอร์อะไร?  สภาพเครื่องเป็นอย่างไร ลูก แหวนหลวมรึยัง ฯลฯ ยิ่งให้รายละเอียดมากเท่าไร ก็จะได้คำแนะนำที่ถูกต้องมากเท่านั้น หากข้อมูลน้อยคนตอบก็ตอบแบบเดาสุ่มเอา ถ้าตรงจุดก็โอเค.ไม่ใช่ก็ออกทะเลกันแหละครับ