Main Menu

ชาวสุรินทร์ยกมือหน่อย

เริ่มโดย tawat, ธันวาคม 22, 2010, 03:34:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ekkarat

I@มดแอ๊ว...@

คติศักดิ์  กลดี  ธ.กรุงเทพ 462-0-75990-4
77 ม.6 ต.ทมอ อ.ปราสาท จ.สุรินทร์ 32140
0854110017

ไปเที่ยวท่าตูมมั๊ง  27-28 นอนดูหนังซักคืน  แล้วค่อยกลับ

คติศักดิ์  กลดี  ธ.กรุงเทพ 462-0-75990-4
77 ม.6 ต.ทมอ อ.ปราสาท จ.สุรินทร์ 32140
0854110017

ekkarat

0854110017

ekkarat

jimonline

jimonline

ว่าจะเอา คลิกไปบัวเชด บ้าง   ;) ;)

ล้อเด๋วไปยิงทรายเหมือนกัน    รอดัดก่อน   

เอก
ถ้าถอดล้อ มีรถไรใช้อะ  เสร็จไหม วันเดียวอะ   :-*

sompongon

อ้างจาก: jimonline เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 09:52:20 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: banjong เมื่อ ตุลาคม 18, 2012, 09:34:10 หลังเที่ยง
แวะมาทักทายชาว 2t สุรินทร์ครับ 3-4 พฤศจิกานี้เชิญมาเที่ยวงานแข่งเรือยาวที่สตึกนะครับ รับรองมันส์มาก  ผู้สาวก็งามครับ ตามนั้น อิอิอิอิอิ  :(
มากันแต่เช้าเลยนะครับ   ทำไรกันนะ  ผมตื่นมาก็อยู่คนเดียว นั่งคนเดียว บ้าไปแล้ว 555+

เรื่องเที่ยว สตึก3-4พย  โดน เสา-ทิต  ถ้ารวมตัวแล้วว่างไปแน่นอนครับ    โดยเฉพาะ .....มันส์มาก...ผู้สาวก็งามขนาด อิอิอิ

แล้วพี่พงษ์มีรูประบบหยดน้ำ ที่พี่ทำบ้างไหม  ผมจะปลูกอะไรดี มีแค่ ไร่เดียว

โดยเฉพาะอะไรพูดให้จบซิครับ...คาใจอยู่มิรู้ไร
รูประบบน้ำหยดมีเยอะอยู่ครับ สมัยก่อนทำงานด้านนี้มา แต่ตอนนี้วางกับสวนยางตัวเองดูแล้ว
ว่าแต่อยากจะปลูกไร แล้วแต่ความชอบนะ
ปรึกษาท่านแอ๊วดูก้อได้ ไผ่ตงไผ่รวก ไอ้เราก้อนึกว่าแกปลูกไผ่ไว้ตัดหน่อขาย ถึงจะวางระบบน้ำ อุตส่าห์ว่าจะได้กินไผ่ฟรีทั้งปี
มาปลูกไผ่ตัดลำขายนี่เอง ไม่ต้องวางระบบน้ำเลยท่าน ปล่อยไปตามธรรมชาติดีแล้ว
ถ้าจะวางระบบน้ำต้องเป็นพืชยอดฮิตนิดหนึ่ง ผลตอบแทนคุ้มกับการลงทุน  อ้าวยาวเลย

tzr มันอยู่ในจิตวิญญาณมานานแล้ว  และต้องการรักษามันไว้ให้อยู่ต่อไป
พงษ์ 086-3611576   facebook.com/sompong.joblar

*นักการภารโรง*..TZ..

ดีครับ..ผมหลงทางมาครับ  บอกทางกลับ กรุงเทพฯ ด้วยครับ  ...
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

tawat

tawat

jimonline

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ ตุลาคม 23, 2012, 08:33:03 ก่อนเที่ยง
ดีครับ..ผมหลงทางมาครับ  บอกทางกลับ กรุงเทพฯ ด้วยครับ  ...
มาอยู่เป็น สุรินทร์เลยลุง  555+

เอะ!!!  เค้าไม่ออนกันเลย  เมากันอยู่หรือ

jimonline

เป็นอีกวันที่ ขับรถถเที่ยวกัน

ภาพเก่าๆในร้านอะไหล่

ไปดูในเวป ภาพนี้ ถ่ายปี 2553   อีกภาพ2555   

แกมมั่ว ใครเล่นมั้ง สุรินทร์หนิ

พรุ่งนี้ ไป เที่ยว น้ำเค็มครับ  เด๋วตัวมืดกลับมาเด้อ  เล่นให้หนำใจ  อิอิ  จะไปประจวบๆ

jimonline

ekkarat

อ้างจาก: jimonline เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 08:43:53 หลังเที่ยง
ว่าจะเอา คลิกไปบัวเชด บ้าง   ;) ;)

ล้อเด๋วไปยิงทรายเหมือนกัน    รอดัดก่อน   

เอก
ถ้าถอดล้อ มีรถไรใช้อะ  เสร็จไหม วันเดียวอะ   :-*

คิดไว้ว่าถ้าถอดล้อไปยิงทราย กะว่าจะเอาล้อ ของR1พี่จิมมาใส่รอก่อน
ไม่รู้พี่จิมจะว่ายังไง  แต่พี่จิมแกใจดีอยู่แล้ว อิอิ ขอบคุณล่วงหน้านะคับ แล้วพี่จะเอาตัวไหนไปยิงบ้างหละครั

พี่ตุ๊ ร้านยิงทรายอยู่ที่ไหนครับในเมือง หรือ นอกเมือง บริเวณใด

อ้างจาก: sompongon เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 09:43:02 หลังเที่ยง
อ้างจาก: jimonline เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 09:52:20 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: banjong เมื่อ ตุลาคม 18, 2012, 09:34:10 หลังเที่ยง
แวะมาทักทายชาว 2t สุรินทร์ครับ 3-4 พฤศจิกานี้เชิญมาเที่ยวงานแข่งเรือยาวที่สตึกนะครับ รับรองมันส์มาก  ผู้สาวก็งามครับ ตามนั้น อิอิอิอิอิ  :(
มากันแต่เช้าเลยนะครับ   ทำไรกันนะ  ผมตื่นมาก็อยู่คนเดียว นั่งคนเดียว บ้าไปแล้ว 555+

เรื่องเที่ยว สตึก3-4พย  โดน เสา-ทิต  ถ้ารวมตัวแล้วว่างไปแน่นอนครับ    โดยเฉพาะ .....มันส์มาก...ผู้สาวก็งามขนาด อิอิอิ

แล้วพี่พงษ์มีรูประบบหยดน้ำ ที่พี่ทำบ้างไหม  ผมจะปลูกอะไรดี มีแค่ ไร่เดียว

โดยเฉพาะอะไรพูดให้จบซิครับ...คาใจอยู่มิรู้ไร
รูประบบน้ำหยดมีเยอะอยู่ครับ สมัยก่อนทำงานด้านนี้มา แต่ตอนนี้วางกับสวนยางตัวเองดูแล้ว
ว่าแต่อยากจะปลูกไร แล้วแต่ความชอบนะ
ปรึกษาท่านแอ๊วดูก้อได้ ไผ่ตงไผ่รวก ไอ้เราก้อนึกว่าแกปลูกไผ่ไว้ตัดหน่อขาย ถึงจะวางระบบน้ำ อุตส่าห์ว่าจะได้กินไผ่ฟรีทั้งปี
มาปลูกไผ่ตัดลำขายนี่เอง ไม่ต้องวางระบบน้ำเลยท่าน ปล่อยไปตามธรรมชาติดีแล้ว
ถ้าจะวางระบบน้ำต้องเป็นพืชยอดฮิตนิดหนึ่ง ผลตอบแทนคุ้มกับการลงทุน  อ้าวยาวเลย

สวัสดียามเช้าครับ พี่ตุ๊ ออนแต่เช้าเน๊าะ  เอกน้องพยาบาลได้เบอร์โทรพี่รึยัง  ลุงดอนกลับมาแจ้งด้วย จิมไปเที่ยวทะเล  เก็บลมทะเลมาฝากละกัน
พี่จุง  เข้างานต่อแร้วกัน  สมพง ก็ทำงาน   ส่วนผมวันนี้ผ่อนคลาย ส่งเด็ก ๆ เสร็จก็นอนคลายเมื่อย เมื่อคืนจัดหนักไปหน่อย ไปนอนเวรที่ รร. ก็ไปถึง ตี 1 กว่า ๆ
เฮ้ยตื่นแต่เช้าด้วย  ถึงบ้านก็ 7 โมง ไม่นอนก็ไม่ใช่ แอ๊วแร้ว 5555+

0854110017

อ้างจาก: ekkarat เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 08:15:42 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: jimonline เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 08:43:53 หลังเที่ยง

เอก

คิดไว้ว่าถ้าถอดล้อไปยิงทราย กะว่าจะเอาล้อ ของR1พี่จิมมาใส่รอก่อน
ไม่รู้พี่จิมจะว่ายังไง  แต่พี่จิมแกใจดีอยู่แล้ว อิอิ ขอบคุณล่วงหน้านะคับ แล้วพี่จะเอาตัวไหนไปยิงบ้างหละครั

พี่ตุ๊ ร้านยิงทรายอยู่ที่ไหนครับในเมือง หรือ นอกเมือง บริเวณใด

ไม่ต้องยิงก็ได้  เอาทรายมากลบเอา  ออกเหมือนกัน แต่ต้องใช้เวลานานซักหน่อย

0854110017

ekkarat

อ้างจาก: I@มดแอ๊ว...@ เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 09:07:54 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ekkarat เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 08:15:42 ก่อนเที่ยง

เอก

ไม่ต้องยิงก็ได้  เอาทรายมากลบเอา  ออกเหมือนกัน แต่ต้องใช้เวลานานซักหน่อย

ไม่อยากใช้เวลานานขนาดนั้น.....

เด่วมันจะขึ้นเกลือก่อนสิครับแบบนั้น หรือไม่ก็กลบจนลืม

ekkarat

เด๋วผมจะ ปริ้นเบอร์พี่ไปติดไว้ตามบอร์ด ตามต้นไม้ ตามโณงอาหาร ละกัน เขาจะได้ทราบโดยทั่วกัน อิอิ