Main Menu

ชาวสุรินทร์ยกมือหน่อย

เริ่มโดย tawat, ธันวาคม 22, 2010, 03:34:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ekkarat

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ สิงหาคม 27, 2012, 01:05:58 หลังเที่ยง
เมื่อวานโทรมาบอกว่าสิ้นเดือนน่าจะรวมตัวไปหาข้าวกินกัน 5555+

ว่าแต่ไปกินที่ไหนหรอครับ พี่จูง

@@TaJung@@

ยังไม่รู้จ้า....เมื่อวานบอกว่าจะปล่อยรถออกบ้าง จะไปเอา NPRO
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ekkarat

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ สิงหาคม 27, 2012, 02:20:28 หลังเที่ยง
ยังไม่รู้จ้า....เมื่อวานบอกว่าจะปล่อยรถออกบ้าง จะไปเอา NPRO

อาจารย์แอ๋วรถแกเยอะแล้ว น่าจะปล่อยสักคันสองคัน  (R1) เป็นไง อิอิอิ

ekkarat

รถผมมีอาการสะดุด ปลายๆ น้ำมันล้นคาร์บู  พี่ช้วยที ครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: ekkarat เมื่อ สิงหาคม 27, 2012, 02:36:28 หลังเที่ยง
รถผมมีอาการสะดุด ปลายๆ น้ำมันล้นคาร์บู  พี่ช้วยที ครับ
แสดงว่าน้ำมันในถ้วยคาร์บูสูง(ท่วม)มันเลยสะดุด  ลองถอดมาปรับเข็มเร่งขึ้นบนขั้นนึงดู(ถ้าจำไม่ผิดน่าจะอยู่ล๊อกกลางอยู่)  หรือ  เย็นนี้พี่เลิกงาน 6 โมงเย็น
ขี่มาดู(ให้รีบมาด้วย)  อิอิอิ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

ekkarat

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ สิงหาคม 27, 2012, 03:01:04 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ekkarat เมื่อ สิงหาคม 27, 2012, 02:36:28 หลังเที่ยง
แสดงว่าน้ำมันในถ้วยคาร์บูสูง(ท่วม)มันเลยสะดุด  ลองถอดมาปรับเข็มเร่งขึ้นบนขั้นนึงดู(ถ้าจำไม่ผิดน่าจะอยู่ล๊อกกลางอยู่)  หรือ  เย็นนี้พี่เลิกงาน 6 โมงเย็น
ขี่มาดู(ให้รีบมาด้วย)  อิอิอิ

แหม...ทำไมเน้นคำว่า "รีบมาด้วย"  มีไรพิเศษหรือป่าวครับท่านพี่

@@TaJung@@

มาดึกเกินมืดแล้ว ขี้เกียจทำอ่ะ....

ekkarat

@@TaJung@@

ekkarat

มื้อนี้..สตาทร์ บ่ติดเลยเปิดก๊อกน้ำมันปุ๊บ ไหลออกปั๊บ...

@@TaJung@@

กรรม  น้ำมันท่าทางท่วมห้องแคร๊งแล้วมั๊ง  อย่าบอกนะว่าก๊อกเน่าอีกแล้ว...หาทางเอามาให้ได้ ถ้าฝนไม่ตก...จะได้ดูมั๊ยเนี่ย...

ekkarat

ก๊อกน้ำมันไม่น่าจะเป็นไร แต่คาดว่าคาร์บูน่าจะเน่าอีกแล้ว

jimonline

ครูแอ๋วจะปล่อยเซอร์แหละเลยยจะถามพี่จุงกับเอก เอามาทำอะไหล่ไหมครับ ทั้งคันมีทะเบียนด้วยนะ 8000เอง สงสัยคาร์บูท่วมด้วยคน อู๋อี กำลังดืมอยยู่ เสนอหน้าเด้อ เด้กสวยเด้อๆๆๆๆ55+. เซอร์ยังเด่วโทรคุยกันเอานะจองถังปาด

TINNYJAA

เเวะมาทักทาย คนบ้านเราครับ อิอิ  >:(
หนุ่มอีสานใต้*-***

ekkarat

@@TaJung@@

อ้างจาก: jimonline เมื่อ สิงหาคม 28, 2012, 09:49:35 หลังเที่ยง
ครูแอ๋วจะปล่อยเซอร์แหละเลยยจะถามพี่จุงกับเอก เอามาทำอะไหล่ไหมครับ ทั้งคันมีทะเบียนด้วยนะ 8000เอง สงสัยคาร์บูท่วมด้วยคน อู๋อี กำลังดืมอยยู่ เสนอหน้าเด้อ เด้กสวยเด้อๆๆๆๆ55+. เซอร์ยังเด่วโทรคุยกันเอานะจองถังปาด
จิมจะระเบิดเซอร์เหรอ...แจ่มๆๆๆ  จองเสื้อสูบ...อิอิอิ

รถเอก คาร์บูไม่เน่าหรอก เพราะเข็มลูกลอยยังใช้ของเดิมติดคาร์บูอยู่...ไอ้ที่ติดมากับชุดซ่อมเข็มมันก็ดันเล็กกว่าเลยใส่ไม่ได้  เข็มมันใหญ่เท่ากับของ NPRO อ่ะ...

ekkarat

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 12:24:24 หลังเที่ยง
อ้างจาก: jimonline เมื่อ สิงหาคม 28, 2012, 09:49:35 หลังเที่ยง
จิมจะระเบิดเซอร์เหรอ...แจ่มๆๆๆ  จองเสื้อสูบ...อิอิอิ

รถเอก คาร์บูไม่เน่าหรอก เพราะเข็มลูกลอยยังใช้ของเดิมติดคาร์บูอยู่...ไอ้ที่ติดมากับชุดซ่อมเข็มมันก็ดันเล็กกว่าเลยใส่ไม่ได้  เข็มมันใหญ่เท่ากับของ NPRO อ่ะ...

ตอนนี้ก็สตาทร์ติดแล้วครับ แต่ยังแก้ไม่หายคืออาการไฟมันคร๊อปลง ตอนเบิ้ลเครื่องอะครับ

ตอนนี้กำลังต่อรองราคา SST ที่บ้านอยู่ อุปกรณ์ครบทุกอย่าง ทะเบียนขาด ประมาณ 3 ปี ราคาอยู่ที่ 4500 พี่ๆ ว่าน่าสนหรือป่าว ท่อยังเป็นท่อเดิมอยู่ แต่คาดว่าน่าจะต้องเอามาบิ้วใหม่อีกมากโข ขอคำชี้แนะด้วยครับพี่ๆ

@@TaJung@@

อ้างจาก: ekkarat เมื่อ สิงหาคม 30, 2012, 09:08:07 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 12:24:24 หลังเที่ยง
จิมจะระเบิดเซอร์เหรอ...แจ่มๆๆๆ  จองเสื้อสูบ...อิอิอิ

รถเอก คาร์บูไม่เน่าหรอก เพราะเข็มลูกลอยยังใช้ของเดิมติดคาร์บูอยู่...ไอ้ที่ติดมากับชุดซ่อมเข็มมันก็ดันเล็กกว่าเลยใส่ไม่ได้  เข็มมันใหญ่เท่ากับของ NPRO อ่ะ...

ตอนนี้ก็สตาทร์ติดแล้วครับ แต่ยังแก้ไม่หายคืออาการไฟมันคร๊อปลง ตอนเบิ้ลเครื่องอะครับ

ตอนนี้กำลังต่อรองราคา SST ที่บ้านอยู่ อุปกรณ์ครบทุกอย่าง ทะเบียนขาด ประมาณ 3 ปี ราคาอยู่ที่ 4500 พี่ๆ ว่าน่าสนหรือป่าว ท่อยังเป็นท่อเดิมอยู่ แต่คาดว่าน่าจะต้องเอามาบิ้วใหม่อีกมากโข ขอคำชี้แนะด้วยครับพี่ๆ
4500 อุ้มมาโลดไม่ต้องต่อแล้ว...รถสภาพไม่ครบยังขายในเว๊บปาไป 8000 ขึ้น  เรื่องบิ๊วท์มันของตายอยู่แล้ว

รถเบิ้ลๆแล้วไฟดร๊อป หรือเบรกแล้วไฟตกกันแน่  สงสัยแผ่นชาร์จมือสองคงไม่ค่อยจะดีแล้วมั๊ง  แต่ประเด็นหลักเลยต้องดูแบตก่อน เพราะมันไม่ค่อยดีแล้ว
รีบเอารถมาให้ดูก่อน     พรุ่งนี้กลับอุดรแล้วเด้อ...

ekkarat

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ สิงหาคม 30, 2012, 09:53:51 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ekkarat เมื่อ สิงหาคม 30, 2012, 09:08:07 ก่อนเที่ยง
จิมจะระเบิดเซอร์เหรอ...แจ่มๆๆๆ  จองเสื้อสูบ...อิอิอิ

4500 อุ้มมาโลดไม่ต้องต่อแล้ว...รถสภาพไม่ครบยังขายในเว๊บปาไป 8000 ขึ้น  เรื่องบิ๊วท์มันของตายอยู่แล้ว

รถเบิ้ลๆแล้วไฟดร๊อป หรือเบรกแล้วไฟตกกันแน่  สงสัยแผ่นชาร์จมือสองคงไม่ค่อยจะดีแล้วมั๊ง  แต่ประเด็นหลักเลยต้องดูแบตก่อน เพราะมันไม่ค่อยดีแล้ว
รีบเอารถมาให้ดูก่อน     พรุ่งนี้กลับอุดรแล้วเด้อ...

อ้าวจะกลับอุดรหราครับ  แหม ตอนเย็นฝนก็ตกทุกวันเลย

แล้ววันี้เลิกงานกี่โมงครับพี่

**โอเคเด๋วให้น้องอุ้มมาเลยดีกว่า จะได้บิ้วต่อ อิอิอิ"

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...