Main Menu

ควาซากิ GTO M4 น่าเล่นไหมครับ แล้วมันกี่ C.C คือผมไม่ถนัดรุ่นนี้เลย

เริ่มโดย pond smile-s, ตุลาคม 16, 2012, 09:50:59 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

GTO M4 น่าเล่นไหมครับ แล้วมันกี่ C.C คือผมไม่ถนัดรุ่นนี้เลยครับ แล้วกำลังเครื่องมันดีไหมครับ อะไหล่ยังพอหาได้ไหมครับ :-\

Thanakirt Sritaravanish

125.c.c อ่ะ  ชื่อผมก็ดังเหมือนกันน่ะคับ GTO แต่มันเป็นรุ่นไฟเหลี่ยมอ่ะ ผมว่าเราก็สามารถแปลงเป็นไฟกลมก็ได้น่ะเท่กว่า
แล้วถ้าถามว่ากำลังเครื่องดีไหมผมบอกเลยว่า ดีพอๆๆ RXZ เลยเพราะรถพวกนี้ไม่ได้ทำมาวิ่งเร็วๆ แต่ใช่บรรทุกของจะดีเยี่ยม
ถ้าเครื่องไม่แรงเขาไม่เอามาทำส่งแก็สหรอก 555+ (ล้อเล่น)
อ่ออีกอย่างหนึ่ง คือ อะไหล่ก็พอหาซื้อได้บ้างอ่ะ(แนะนำเน้นของแท้ดีกว่า อิอิ)

อ้างจาก: Thanakirt Sritaravanish เมื่อ ตุลาคม 16, 2012, 10:16:29 หลังเที่ยง
125.c.c อ่ะ  ชื่อผมก็ดังเหมือนกันน่ะคับ GTO แต่มันเป็นรุ่นไฟเหลี่ยมอ่ะ ผมว่าเราก็สามารถแปลงเป็นไฟกลมก็ได้น่ะเท่กว่า
แล้วถ้าถามว่ากำลังเครื่องดีไหมผมบอกเลยว่า ดีพอๆๆ RXZ เลยเพราะรถพวกนี้ไม่ได้ทำมาวิ่งเร็วๆ แต่ใช่บรรทุกของจะดีเยี่ยม
ถ้าเครื่องไม่แรงเขาไม่เอามาทำส่งแก็สหรอก 555+ (ล้อเล่น)
อ่ออีกอย่างหนึ่ง คือ อะไหล่ก็พอหาซื้อได้บ้างอ่ะ(แนะนำเน้นของแท้ดีกว่า อิอิ)

อ่อๆครับ GTO มันก้อมีไฟกลมด้วยไม่ใช่หรอคับ แต่ไม่รู้โฉมไหน

GTO-M4.Sk

เครื่อง 123.3 cc ครับ
อะไหล่เยอะ หาง่าย คนยังขี่เยอะอยู่

ถ้าสภาพสมบูรณ์ก็น่าเอามาสะสมนะ
แรงบิดรอบต้นๆ ดีมาก ถ้าคนซ้อนจับไม่ดีมีหงายครับ
ส่วนรอบปลาย อย่าไปหวังอะไรมาก เพราะรถเขาืทำมาเน้นใช้งานบรรทุกหนักครับ

GTO รุ่นที่เก่ากว่าตัว M4 จะเป็นไฟกลมดวงเล็ก
ถ้ารุ่นใหม่ตัว M6 จะเป็นไฟดวงใหญ่เหมือนวิคเตอร์ครับ

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

อ้างจาก: GTO-M4.Sk เมื่อ ตุลาคม 16, 2012, 11:10:01 หลังเที่ยง
เครื่อง 123.3 cc ครับ
อะไหล่เยอะ หาง่าย คนยังขี่เยอะอยู่

ถ้าสภาพสมบูรณ์ก็น่าเอามาสะสมนะ
แรงบิดรอบต้นๆ ดีมาก ถ้าคนซ้อนจับไม่ดีมีหงายครับ
ส่วนรอบปลาย อย่าไปหวังอะไรมาก เพราะรถเขาืทำมาเน้นใช้งานบรรทุกหนักครับ

GTO รุ่นที่เก่ากว่าตัว M4 จะเป็นไฟกลมดวงเล็ก
ถ้ารุ่นใหม่ตัว M6 จะเป็นไฟดวงใหญ่เหมือนวิคเตอร์ครับ
แล้วเดิมๆสมบูรณ์ๆ วิ่งถึง140ปะครับ

GTO-M4.Sk

รถผมล้อขอบ18 ไมล์ติดรถวิ่งได้เกือบจมไมล์ครับ 140-155 ครับ
แต่ความเร็วจริงอยู่แค่ไม่เกิน 120 GPS เองครับ

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

Yadomm

เป็น 1 รุ่นที่ผมถ้ามีตังเหลือจะซื้อมาสะสมขี่เท่ห์ๆครับ

มันฝังใจตั้งแต่เด็กแล้วครับ (ไม่ได้ช่วยอารายเล้ย)

อ้างจาก: GTO-M4.Sk เมื่อ ตุลาคม 16, 2012, 11:25:00 หลังเที่ยง
รถผมล้อขอบ18 ไมล์ติดรถวิ่งได้เกือบจมไมล์ครับ 140-155 ครับ
แต่ความเร็วจริงอยู่แค่ไม่เกิน 120 GPS เองครับ
โอ้ววว'ทำไมไมล์มันอ่อนจังเลยครับT^T

พี่ครับแล้ว GTO มันสามารถใส่คาบูรุ่นไหนได้บ้างครับ

icHi

ขับสนุกครับรุ่นนี้ ต่อเนื่องลื่นไหล โย่งๆ มันส์ดี

arpazhey

http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2012/01/V11603424/V11603424.html

ลองเอาไปดูครับ ข้อมูลเยอะมากๆ

เดิมๆอย่าคิดมาก ฮ่าๆ

ASENAL

อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ ตุลาคม 16, 2012, 10:38:21 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Thanakirt Sritaravanish เมื่อ ตุลาคม 16, 2012, 10:16:29 หลังเที่ยง
125.c.c อ่ะ  ชื่อผมก็ดังเหมือนกันน่ะคับ GTO แต่มันเป็นรุ่นไฟเหลี่ยมอ่ะ ผมว่าเราก็สามารถแปลงเป็นไฟกลมก็ได้น่ะเท่กว่า

อ่อๆครับ GTO มันก้อมีไฟกลมด้วยไม่ใช่หรอคับ แต่ไม่รู้โฉมไหน

ปี 81 ครับ 110 ซี ซี

arpazhey

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ ตุลาคม 20, 2012, 01:20:56 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ ตุลาคม 16, 2012, 10:38:21 หลังเที่ยง

โฉมสุดท้ายก็ไฟกลมนะครับ GTO Classic ออกหลัง March4ไอ้โม่ง

อ้างจาก: arpazhey เมื่อ ตุลาคม 20, 2012, 12:38:23 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ASENAL เมื่อ ตุลาคม 20, 2012, 01:20:56 ก่อนเที่ยง

โฉมสุดท้ายก็ไฟกลมนะครับ GTO Classic ออกหลัง March4ไอ้โม่ง
ผมก้อชอบโฉมสุดท้ายนะครับ มันดูสวยคลาสสิกดี ถ้าลงล้อเนียมด้วยนะ สวยเลย รถสีเรียบๆ

kingkong

Ahson

จะว่าน่าเล่นไหมถ้าเราชอบ ก็หาข้อมูลเอาจากพี่ๆ(น่าจะรุ่นใหญ่) เพราะGTO ได้ยินว่ามันเป็นเครื่อง 2 จังหวะระบบโรตารี่

และได้ยินว่าหาช่างที่เก่งระบบนี้ยากอยู่ แต่มันก็เป็นเสียงลือเสียงเล่าอ้าง จะจริงเท็จท่านที่สนใจต้องศึกษาและตัดสินใจเอา

เพราะเดียวนี้ถ้าไม่ใช่ช่างรุ่นใหญ่หรือมีประสพการณ์(เรียกว่าอยู่ในยุคที่มันรุ่งเรือง)มาก่อน หรืออยู่ในวงการ2จังหวะเล่น2จังหวะ

วางใจไม่ค่อยได้ ช่างรุ่นใหม่จะเก่ง 4 จังหวะ ออโต้ (เพราะยุคนี้ระบบนี้รุ่งเรืองอยู่ ตามยุคสมัย)

อ้างจาก: Ahson เมื่อ ตุลาคม 21, 2012, 07:12:24 หลังเที่ยง
จะว่าน่าเล่นไหมถ้าเราชอบ ก็หาข้อมูลเอาจากพี่ๆ(น่าจะรุ่นใหญ่) เพราะGTO ได้ยินว่ามันเป็นเครื่อง 2 จังหวะระบบโรตารี่

และได้ยินว่าหาช่างที่เก่งระบบนี้ยากอยู่ แต่มันก็เป็นเสียงลือเสียงเล่าอ้าง จะจริงเท็จท่านที่สนใจต้องศึกษาและตัดสินใจเอา

เพราะเดียวนี้ถ้าไม่ใช่ช่างรุ่นใหญ่หรือมีประสพการณ์(เรียกว่าอยู่ในยุคที่มันรุ่งเรือง)มาก่อน หรืออยู่ในวงการ2จังหวะเล่น2จังหวะ

วางใจไม่ค่อยได้ ช่างรุ่นใหม่จะเก่ง 4 จังหวะ ออโต้ (เพราะยุคนี้ระบบนี้รุ่งเรืองอยู่ ตามยุคสมัย)

ใช่เลยครับ ขอบคุณครับ

ASENAL

ถ้าเทียบประสบการณ์..ที่เคยใช้มา 4-5 ปี ช่วงวัยรุ่น

ตัว 110 ซี ซี เทียบกับ  RX-S 115 ซี ซี

ถ้าเร็วปลายไหล RX-S

GTO กำลัง + ทน มากกว่า