Main Menu

กระทู้นี้ขอบคุณ ตาเอ็ม(MTZ)

เริ่มโดย @@TaJung@@, มกราคม 02, 2013, 08:06:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

พอดีลงไปทำงานที่อ่อนนุชตั้งแต่กลางเดือนที่แล้ว  โดยเดินทางด้วยรถคู่ใจ TZM (คันในลายเซ็นต์) :'( :'( :'(

ลงถึง กทม. ก็แวะเที่ยวบ้านตากิ๊ก ซุ้มบางน้ำเปรี้ยว  แล้วก็นอนพักบ้านตาเอ็มซะ 2 วัน (ขอบคุณครับ)

ก่อนไปทำงานที่อ่อนนุช รถก็ไส้แตกทั้งๆที่ทำเครื่องมาใหม่(แต่ข้อเหวี่ยงใช้มือ 2 เพราะก้านแน่น) ด้วยน้ำมือ QC มือฉมังค์

ด้วยความเอื้อเฟื้อ เครื่องท่อนล่างสำรองทั้งตัวของตาเอ็มทำให้รถผมสามารถใช้งานวิ่งเข้า กทม. ต่อได้และใช้วิิ่งกลับจาก กทม. ไป อุดรธานี และกลับสุรินทร์โดยสวัสดิภาพ

ขอบคุณในน้ำใจ ตาเอ็ม  ขอบคุณ ตากิ๊กที่ให้ใช้เครื่องมือที่ร้าน  ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้กำลังใจทุกคน  อิอิอิ

เครื่องที่สลับกับตาเอ็มของผม กับของตาเอ็ม ต่างก็เป็นเครื่องสำรองทั้งคู่เลยไม่มีปัญหาสลับกันมาใช้ได้เลย

ขอบคุณครับ  ขอบคุณเว๊บที่ทำให้ผมได้เจอมิตรแท้หลายๆท่าน  ในยุคที่หามิตรแท้ในสังคมออนไลน์ได้ยากยิ่ง

อยากกล่าวขอบคุณๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ครับ  "บรรลัยไรเดอร์"
:D :D :D :D :D :D :D
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

มันพังในที่ที่มี คนช่วยเหลือก็ดีแล้วพี่ หากไปพังตอนขาจะกลับบ้านละ วิ่งๆยาวๆมันหาคนช่วยลำบากกกกก

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

*นักการภารโรง*..TZ..

อะไรจะขนาดนั้น.....
คนดีตกน้ำไม่ไหลโดนไฟ ไหม้อย่างเดี่ยวครับ..5555+
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

@@TaJung@@

ขี่มาตั้งนานไม่ยอมพัง  ตาเอ็มจับพังคามือ ฮ่าๆๆๆ

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่าอะไหล่มือสองแค่อันเดียว
มันพาเรากินข้าวลิงได้ง่ายๆ  ไว้ใจกับมันหรือเปล่า
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

ASENAL

นักบิดชนบท

ตกลงหาอะไหล่ที่หล่นหายเจอหรือยัง 555

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

kapooklookzaa

ขอยกย่องพี่ๆทุกคนเลยครับ น้ำใจงาม
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

@@TaJung@@

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ มกราคม 02, 2013, 11:48:31 หลังเที่ยง
ตกลงหาอะไหล่ที่หล่นหายเจอหรือยัง 555
คันสตาร์ทมันหายไปนอนเล่นแถวๆเมืองพลแล้วครับ...  ขากลับสุรินทร์ต้องเข็นเป็น MOTO GP

seilencer_TZR

Vilator

สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

นักบิดชนบท

อย่าว่าเจ้าขอกระทู้มากครับเดี๋ยวแกงอนเอา 555

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

กุ๊ก ๆ คับ

ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

peterr ser L1

เต้อ L1 หนึ่งเดียวในพิโลก

ใครอุดหนุนของๆผม ผมขอให้รวยๆ ... ใหญ่ๆ ขอให้มีรูแทง ขอให้มีแรงทิ่ม กันทุกๆคนนะคับ โอมเพี้ยง
บัญชี วาสนา เอี่ยมเจริญ ธ.กรุงไทย 767-0-0-950-7-5 [ของๆเราๆรับประกัน]

แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

SATHIT

สุดยอดเลยครับ ลุงเอ็ม ลุงกิ๊ก อิอิ

Mtz

ขอบคุณครับพี่จุง    แต่ที่อยากจะบอก จริงๆแล้วสิ่งที่ผมทำนั้น น้อยนิดมากเมื่อเทียบกับสิ่งที่พี่จุงเสียสละเวลางาน เพื่อไปหาอะไหล่มาให้เพื่อนๆในกลุ่มยามาฮ่า เพราะ ผมช่วยพี่ ช่วยได้แค่คนเดียว แต่พี่ช่วยคนได้ เป็น10คนในกลุ่ม
  ขอบคุณครับ  :D
   (รวมทั้งลุงแดงจอมโหด เผด็จการด้วยครับ ที่คอยต้อนฝูงปูตัวอ้วนๆ  หรือปูแก่ๆอาแป๊ะซัวเถาเจ้าพ่ออินดี้  >:(ใส่กระด้ง :( :( :( :()

ตรูโคนอีกแล้ววววว..
กำ...ผมไม่รู้เรื่องการจับปูใส่กระด้งนะครับ...ขอบอก  55555+

นักบิดชนบท

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มกราคม 04, 2013, 07:02:45 ก่อนเที่ยง
ตรูโคนอีกแล้ววววว..
กำ...ผมไม่รู้เรื่องการจับปูใส่กระด้งนะครับ...ขอบอก  55555+
ท่านล่ะผู้นำโดยแท้นำเรื่องไม่งั้ยคงไม่มีวาทะศิล พาหัวใจไปอาบน้ำจากน้องเขียวหลอก 555