Main Menu

5-5-55....น้ำตกห้วยเเม่ขมิ้น...เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้

เริ่มโดย bangpoo 88, พฤษภาคม 11, 2012, 12:29:36 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bangpoo 88

ทริปนี้ ใช้เวลา 3 วัน 2 คืน เป็นการไปเที่ยวเมือง กาญจนบุรี ครั้งที่2ของผมเอง
ส่วนตัว ผมชอบจังหวัดนี้มากครับ ธรรมชาติสวย เมืองน่าอยู่ ผู้คนใจดี..
เริ่มต้น รวมตัวกันที่ คลองตัน ล้อหมุดเริ่ม ตีสี่กว่าๆ..เดินทางในสภาพมึนๆ
เพราะเมื่อคืนนอนไม่หลับ ไม่ใช่ว่าตื่นเต้นนะครับ เเต่ส่วนตัวเป็นคนนอนดึก
เลยหลับๆตื่นๆ...ต้องออกจากบางปูตอนตี3 เพื่อไปรวมกับเพื่อนๆตอนตี4
ที่คลองตัน..ออกมาพร้อมกะเจ้าโต้ง ที่บินเดี่ยวมาจากระยอง เพื่อมาร่วม
ทริปนี้โดยเฉพาะ..ขอบอก โต้ง "นายเเน่มาก"ทริปนี้ ขอนอกใจเจ้า n-pro
เอา zx ออกบินอิกรอบ กลัวว่าเสี่ย เอ็มจะเหงา อิอิ..ก็มีเเต่ NSR นินา

จุดเเรกที่จอด น่าจะเเถวๆปิ่นเกล้า มั้ง ผมก็งงๆกะเส้นทาง อิอิ..รอพี่วิทย์กะซ้อ อิน ที่มารอล่วงหน้า

สีล้อ มันจิ๊ดจิงๆ..

จากนั้นเริ่มออกเดินทางเข้าสู่จุดหมาย..คือเมืองกาญจนบุรี..เอาเเบบยาวๆเลยนะครับ
เก๊กท่าถ่ายรูปไม่เกรงใจสิบล้อที่อยู่ข้างหลังเล้ย.. ;)

จากนั้นเเวะปั๊มเติมเชื้อเพลิงอิกรอบ พร้อมกะหาอะไรรองท้องก่อนยิงยาวเข้าเมืองกาญจน์

อิอิ..ขอนิสนึง

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

Tong_2T_150

เดินทางมาหลายชั่วโมง จะเล่นน้ำให้หายเหนื่อย

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

เบิร์ด ณ โซนรั่ว

เบิร์ด ดอนเมือง ณ โซนรั่ว
0839166524///0806290060

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวและกำลัง"

bangpoo 88

เข้าเมืองกาญจน์ เเล้วก็เเวะไปไหว้พระก่อน..เพราะวันนี้เป็นวันดี
วันที่ 5 เดือน 5 ปี 55 ..เเวะที่วัดถ้ำเสือ..วัดนี้ สวยมาก..กกก

จากนั้นไปต่อที่เเม่สะพานข้าม เเม่น้ำเเคว..คนเยอะมาก...เลยได้เเต่ดูอยู่รอบนอก

อิอิ..นิสนึง..I LOVE SAMSUNG...

พ่อใหญ่ บอก..สะพาน ข้าวเเม่น้ำเเคว ขาว..เอ๊ย..สวยมาก...เเฮ่..

คู่หวาน ประจำทริป

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

วิทย์_2T

รูปสวยครับแจ่มมากๆ อยากมีโอกาศไปจัง +1ทุกท่าน

bangpoo 88

จากนั้นออกเดินทางต่อ..ไปสู่เเพที่พัก ที่เขื่อนศรีนคริทร์ อากาศร้อนมาก เลยรีบไป
อยากโดดน้ำไวๆ...อิอิ..ทั้งร้อน ทั้งง่วง...
เเวะที่ตลาดหาเสบียง ก่อนขึ้นเขื่อนครับ ตลาดสะอาด+สงบดีครับ

ถ่ายใว้ก่อน เเล้วจะมาเยี่ยมอิกรอบ

เจอทางเเยก งง สิครับ เลยต้องจอดโทรถามทาง

[/url
[url=http://image.ohozaa.com/view2/w4gxomz4NFYBsUCY]

จากนั้น ออกเดินทางต่อ..โค้งมันน่ากลัวใช้ได้..กว่าจะถึง ก็เกือบเที่ยงๆ..
มาถึง ฝนก็ตกต้อนรับเลย..

พนักงานต้อนรับครับ เจ้าเขียว ใจดี ไม่ดุ..

bangpoo 88

ถึงเเล้ว..เข้าสูเเพที่พัก....ร้อนๆ...อยากโดดน้ำเเว้ว..ววว

เเม่จ๋า..คิดถึงเเม่จังเลย..อิอิ..

บรรยากาศโดยรอบ...อากาศดีมาก..หอมกลิ่นไอดิน ที่ฝนหยุดตกใหม่ๆ..

ขึ้นมาบนเเพเเล้ว..เตรียมตัวโดนลาก ออกสู่กลางเขื่อน...น้ำใสน่าโดดจริงๆ ขอบอก

เหนื่อยครับ เหนื่อย..อายุเริ่มเยอะ..เรียวเเรงเริ่มหาย ;) :P

bangpoo 88

:oเเละเเล้วก็ถึงเวลา...สู้ความเย็นฉ่ำ..ฮิ้ว..ววว....ผมร้าก..กกก..เมืองไทยที่สุดเล้ย..ยยยย :D

เเต่ละคน ท่าโดดเล่นน้ำ บ้านนอกมาก..กกก..ขอบอก..555

มื้อเย็น ของคืนเเรกครับ...

bangpoo 88

ต่อๆ...เช้าวันรุ่งขึ้น...โปรเเกรมต้องไปน้ำตกห้วยเเม่ขมิ้น ฝนตกเเต่เช้า
เลยต้องออกสายหน่อย เกือบเที่ยง เเวะเติมน้ำมันก่อน ปั๊มหลอด เเก๊ส
โซฮออล์ 91ลิตรละ 47 บาท ...เเม่เจ้า...โดนไปสองลิตร..เเต่ไม่เป็น
ไร เพาระค่าน้ำมันเช้านี้ มีผู้ใหญ่ใจดีให้มา..อิอิ..

เอารถขึ้นเเพขนานยนต์ครับ..ข้ามฝั่งรอบเเรก

ดูเครื่องดิครับ..บักเอ้บเลย...เสี่ยกระหึ่ม เร้าใจมาก...

ก่อนออกจากท่าข้ามฟาก เเอบเห็นเเม่ค้า เอาผักมาล้าง...ผักเขียว น่ากิน..อิอิ..

นอนรอครับ..ฝนตกพรำๆบรรยากาสน่าหลับ..

bangpoo 88

อ้างจาก: เบิร์ด ณ โซนรั่ว เมื่อ พฤษภาคม 11, 2012, 12:33:37 หลังเที่ยง
แจ่มครับ
ขอบคุณครับ พี่เบิร์ด..
อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ พฤษภาคม 11, 2012, 12:48:46 หลังเที่ยง
รูปสวยครับแจ่มมากๆ อยากมีโอกาศไปจัง +1ทุกท่าน
ครับ น้องวิทย์..ว่างไปออกทริปด้วยกัน สมายย์ก็ไปได้ อยู่ที่ใจจะไปหรือปล่าว + ม้าคืนเน้อ..

สองzx korat

ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

bangpoo 88

วิวโดยรอบ..ก่อนออกจากท่า ข้ามฟาก

จากนั้นก็เเว๊นส์ต่อ..ทางขึ้นเขาลงห้วย เพื่อไปข้ามเเพ อิกรอบ ไปถึงเเพกะลังออก เลย
ต้องตะโกนเรียกให้กลับมารับ..ขอบบอกข้ามฟากเที่ยวนี้ใช้เวลานานมาก เกือยๆชั่วโมง
ระยะทางข้ามฟาก ถามเจ้าหน้าที่บนเรือ บอก กว้าง 8 กิโล..ป๊าด....

เอารถขึ้นเเพ ฝนก็ตกพรำๆ เเหม่ อากาศเย็นสบายมาก เริ่มออกจากฝั่งเเร้ว
เที่ยวนี้ รถยนต์ 200 มอไซด์ 50 บาท

อ๊ะๆ..อิเขียวกะอิดำ..ER6N รถไผหว่า..สองคันนี้เด๋วมีอะไรตื่นเต้นให้ดู ติดตามตอนต่อไป..

Tong_2T_150

ทริปหน้าถ้าวิทย์_2Tเอาสไมล์ไป ผมก็จะขี่สไมล์ไปเป็นเพื่อนนะ...อิๆ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

aunok17

smash756

;D  :D  ???

ขอบคุณมาก ครับพี่ ที่ นำภาพ สวย สวย ขาวๆ  มาฝาก   ประเทศไทย    I LOVE SAMSUNG...
ติดต่อผมได้ทาง... facebook
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003760232964#!/
ลิ้งค์เช็คสถานะ EMS ครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
LS 125...ใครมีก้อ ลงกันมาเยอะๆ นะครับ...(ซ้ำไม่เป็นใรครับ) http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=20224.0

โอ้ zx150 นครสวรรค์

089-7062425 โอ้

bangpoo 88

บรรยากาศ บนเเพขนานยนต์..ว่างๆไม่มีไรทำ เลยเเอ๊คซะหน่อย..(^^)

โอว...อิกตั้งไกล...

ว่างๆเลยเดินสำรวจดูรถรอบๆ..เตรียมความพร้อลุยต่อ...

ลุงคนนี้เหมือนฝรั่ง เเต่พูดไทยชัดเเจ๋ว..เเถมอ่านหนังสือปรัชญา ภาษาไทยด้วย

จากนั้น ก็ถึงฝั่ง ค่อยๆทะยอยขึ้น..คู่หู er6n ทะยานออกจากท่าอย่างรวดเร็ว
อิก 7 กิโล ถึงน้ำตกเเล้ว...วววว....ฟิ้ว..เเต่ ก็เจอเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝัน..
เกิดอะไรขึ้น ไปดูกัน

ถนนเละครับ..เเบบนี้เรียกว่า ดินหนังหมู..คู่หูพวกเล่นออฟโรด..วิ่งเเล้วติด
ติดล้อจนหมุนไม่ได้..ดุเอาละกัน er6n ว่าเเน่ยังต้องเเพ้ดินหนังหมู เเล้ว2T
อย่างเรา จะเหลืออะไร..5555

ต้องลากต้องดึงกันละครับ งานนี้...ดูเอาละกัน มั้นเข้าไปทุกซอกทุกมุม

เต็มซุ้มบังโคลนเลย..ไปต่อได้ก็สวดยวดละ..

คันนี้ อาการหนัก เพราะลงไปเต็มๆลำ ดีที่ไม่ล้ม..ช่วยกันเเคะดินเหนียวออกกันอุตลุด

ตอนนี้ ดูว่าใคร ล้อโตกว่ากัน..อิอิ..

ออฟโรด ยังบอกว่าไปต่อไม่ได้ ซีวิคก็ต้องขอบาย..

bangpoo 88

จากนั้นต้องล้มเลิกกลางอากาศครับ..บอกตรงๆเสียดายมาก อิกเเค่เจ็ดกิโลเองอะ
ไม่เป็นไร ยังงัยวันนี้ก็ไม่เสียเที่ยว..เพราะใด้เพื่อนมาใหม่อิกสองหน่อ..ก็ คู่หู ER6N
นี่เเหละครับ..คนไทย ชื่อเสี่ย จวบ กะฝรั่ง เยอรมัน mr.ทอม ที่มาทำงานที่เมืองไทย
สองคนนี้ นิสัยดีมาก ขอบอก ไม่มีรังเกียจ ว่าเรารถเล็กกว่า

ระหว่างรอเเพกลับที่พักครับ..สุดท้ายต้องกลับไปโดดน้ำที่เเพเหมือนเดิม
วันนี้อดโดดน้ำตก...ไม่เป็นไร พรุ่งนี้เอาใหม่..ยังงัยก็ต้องไปให้ถึง

ว่างจัด..ระหว่างรอเรือมารับไปลงเเพ..อิอิ..รถซื้อเสบียง เอามาเล่นโค้งซ้า....

ถึงเเพก็จัดเเจงโดดน้ำให้หายร้อน....

ทอมมี่ครับ..อิกคน..เสี่ยจวบ เค้าอายกล้อง..555

bangpoo 88

ตื่นเช้ามาอีกวันครับ...โดดน้ำสั่งลา พร้อมกะ ทานข้าวตมร้อนๆ....
โอว..หนูไม่อยากกลับกรุงเทพเลย อยากอยู่ต่ออะ..

เตรียมตัวเดินทางไปน้ำตก ห้วยเเม่ขมิ้น อิกรอบ เที่ยวนี้
ต้องวิ่งอ้อมไปอิกทาง..เกือบๆ70-80 โลได้มั้ง..

ถ่ายรูป เป็นที่ระทึกกะเพื่อนใหม่..ทอมมี่กะเสี่ยจวบ ขอตัวกลับกรุงเทพก่อน

เตรียมตัวเดินทางอิกรอบ..เเว๊นส์ๆ....

ระหว่างทาง เเวะใช้บริการ ปั๊มหลอดอีกรอบ ปั๊มน้องเปิ้ล....น่าร๊าก..กกก..อิอิ

bangpoo 88

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ พฤษภาคม 11, 2012, 01:43:41 หลังเที่ยง
สุดยอดทุกท่านครับ อิอิอิ
ทริป สะสมไมค์ ครับเสี่ยสอง..
อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ พฤษภาคม 11, 2012, 01:48:13 หลังเที่ยง
ทริปหน้าถ้าวิทย์_2Tเอาสไมล์ไป ผมก็จะขี่สไมล์ไปเป็นเพื่อนนะ...อิๆ
จัดไปๆ..อิอิ..เอาให้ลูกกระจายเลยนะ
อ้างจาก: aunok17 เมื่อ พฤษภาคม 11, 2012, 01:55:48 หลังเที่ยง
ไม่ได้ไปนานแล้วทางคงดีขึ้น ขอบคุณภาพสวยๆครับ

ทางก็เเย่เหมือนเดิมมั้งผมว่า..กำลังสร้างครับ..ฝุ่นสลับกรวด+ทางดินเหนี่ยว..55..ครบเลย
อ้างจาก: smash756 เมื่อ พฤษภาคม 11, 2012, 02:01:40 หลังเที่ยง
;D  :D  ???

ขอบคุณมาก ครับพี่ ที่ นำภาพ สวย สวย ขาวๆ  มาฝาก   ประเทศไทย    I LOVE SAMSUNG...
นั่นเเน่..!!!..รู้นะคิดไรอยู่..