Main Menu

เข็มไมล์หัก

เริ่มโดย FVCCHONRI, กันยายน 19, 2013, 04:25:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

FVCCHONRI

เข็มไมล์หัก ตามศูนย์มีขายไหมครับ เฉพาะเข็ม หรือชุดซ่อมอะไรประมาณนั้นที่มีเข็ม (ไมล์แกรมม่า150 หรือรุ่นไหนก็ได้) ลองเอาของเวฟมาใส่แต่ใส่ไม่ได้
33/12 ม.2 ต.บ้านสวน อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

winwalk

ของผมก็หักยังไม่ได้เปลี่ยนเลย

FVCCHONRI

อ้างจาก: winwalk เมื่อ กันยายน 19, 2013, 04:49:14 หลังเที่ยง
ของผมก็หักยังไม่ได้เปลี่ยนเลย
ของเก่ามัน เปร๊าะ เปราะ ถอดออกมาล้างอย่างถนอมยังหัก ตอนนี้เหลือ วัดอุณหภมิตัวเดียวที่ไม่หัก
33/12 ม.2 ต.บ้านสวน อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

manu16

เอาไม้ขีดไฟทากาวแปะไว้
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

phu4123

ตากแดดนานๆจะเปราะครับตัวนี้ ทางเลือก มือสอง สภาพดี เยอะ ???

phu4123

ลืมบอกไป ผมเคยลองงัดดูแล้วไม่ออกนะครับ มันติดตาย เข็มหักหมด แกะเปลี่ยนยกทั้งชุดวัดรอบง่ายกว่าครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อันละ  45 บาท  ที่ ผม มี และเปลี่ยนมาเยอะ แล้ว

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

phu4123

ขอชมรูป และบอกวิธีเปลี่ยนด้วยครับ น่าสนจะจัดซัก 2 อัน

bsamart

อยากทราบวิธีเปลี่ยนเหมือนกันครับ เพราะของผมก็หัก ได้แต่ทิ้งไว้เฉย ๆ เปลี่ยนไม่เป็น

หล่้อ โซแน็กซ์  แล้ว เอา ช้อนก้นข้าว นี่แหละครับ ค่อย ๆ งัดเอา

เหมือน ที่ คุณยุทธกระบี่เคยถ่ายภาพ สาธิตให้ดู  ..

รูป เดี๋ยวค้นให้ดู ครับ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

FVCCHONRI

เยี่ยมเลยพี่ เดี๋ยวสั่งที่เดี๋ยวเลยจะเอา ออฟ-รัน ด้วย ก็ว่าจะถามพี่อยู่เหมือนกัน   :D :D :D :D :D

nattasan rukkiat

ผมเคยแปลงเอาก้านพลาสติกสีใกล้เคียงตัดแปะ ใช้คัตเตอร์งัดของเก่าออก ที่จำได้มันเป็นร่องหน่อยนึง ไว้ถ่ายของผมให้ดูครับ ติดมาดูใกล้เคียงเลย

อ้าว ...ใช้ของเวฟ ไม่ได้เหรอ ... อืม 

.

FVCCHONRI

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กันยายน 24, 2013, 12:59:45 หลังเที่ยง
อ้าว ...ใช้ของเวฟ ไม่ได้เหรอ ... อืม 

.

ผมมีไมล์เวฟอยู่ถอดออกมาใส่ ไม่ได้ครับ ของเวฟรูใหญ่กว่า ของแกรมม่ามันมีทองเหลืองติดอยู่หรือป่าวไม่แน่ใจ ถ้าถอดเฉพาะตัวเข็มจะเจอตัวทองเหลือง ผมถอดหมดทั้งทองเหลืองด้วย แล้วของเวฟใส่ แต่ของเวฟรูใหญ่กว่า ผมก็พี่มีตรงรุ่น อิอิ

FVCCHONRI