Main Menu

nsr ตากลม ถ้าใส่ สเตอร์ 15-40 มันจะดีมั้ยครับ

เริ่มโดย lordomo, เมษายน 06, 2014, 08:18:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lordomo

รถคันนี้เป็นของพ่อครับ ตอนแรก ผมใส่ สเตอร์ 15-38 พ่อผมบอกให้เปลี่ยนออก บอกว่า มันออกตัวอืด แรงออกตัวไม่ค่อยมี
แล้วจากนั้นผมเลยใส่ 15-42 ปรากฏว่าออกตัวพุ่งดีครับ แต่ว่าผมว่ามันอั้นไปหน่อย วิ่ง100 ขึ้น 7000 รอบ อยากทราบว่า รอบมันจัดไปมั้ยครับ เทียบกับ n pro อีกคัน สเตอร์เดิม ได้ 100 ที่6000 รอบ
สุดท้ายผมเลยคิดว่าจะเอา 15 - 40 มันจะโอเคมั้ยครับ มีท่านใดเคยใส่15-40แบบนี้บ้าง มีอาการอั้นบ้างหรือไม่
รถอะไรหว่า?

aoaaued

ก็พอได้ครับ วิ่งทางยาวๆดีได้ลมรถใหญ่ดูดบ้างลอยตัวดีเหมือนกันครับ

lordomo

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผม จะลองซื้อมาใส่ดูครับ ถ้าใส่แล้วโอเค เดี๋ยวผมจะเอาสเตอร์ 2 อันที่เปลี่ยนออกมาขายต่อครับ ใหม่ๆทั้งคู่ ยังใช้ไม่นาน
รถอะไรหว่า?