Main Menu

ขอถามเกียวกับ nsr หน่อยครับ

เริ่มโดย keerathiseeket, มกราคม 16, 2016, 03:38:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

keerathiseeket

ท่อระบายของหม้อกรองอากาศ nsr มันเป็นท่อโล่งๆเลย รึปล่าวครับ หรือมีจุกปิด :)

lordomo

จากที่ผมเคยใช้ทั้ง ตากลม ทั้งโปรอาร์ม หม้อกรองมันจะมี รูเล็กๆ 2 รู อยู่คู่กัน

รูซ้าย ต่อสายลงไปสวมที่แคร้งเครื่องแถวๆ เสตอร์หน้า
รูขวา ต่อสายยาวลงไป ระบายออกตรงขาตั้งครับ
รถอะไรหว่า?

ตรงที่วงสีแดงอะครับ ท่อที่ต่อเป็นท่อโล่งๆหรือมีจุกปิดครับ

lordomo

รูนี้รถผมก็มีครับ ผมลองไปดูในอินเตอร์เน็ต เห็นบางรูปมันต่อสายไว้ครับ คิดว่าสายน่าจะระบายออกลงตรงแถวๆขาตั้งครับ ถ้ายังไงเดี๋ยวจะหาคำตอบให้ครับ
รถอะไรหว่า?

G7

เป็นท่อโล่งๆ และมีท่อยางสวมไว้น่ะครับ ไม่มีจุกปิดอะไร  ;  ส่วนปลายสายของท่อยางก็ปล่อยไปแถวๆ ขาตั้งข้างครับ

อ้างจาก: G7 เมื่อ มกราคม 23, 2016, 07:34:09 หลังเที่ยง

เป็นท่อโล่งๆ และมีท่อยางสวมไว้น่ะครับ ไม่มีจุกปิดอะไร  ;  ส่วนปลายสายของท่อยางก็ปล่อยไปแถวๆ ขาตั้งข้างครับ

ครับ  :D