Main Menu

ถามเรื่องหม้อน้ำหน่อยคับ

เริ่มโดย zanakand, มกราคม 20, 2013, 08:49:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zanakand

คือเวลาขี่รถแรงๆแบบ บีบครัชกระแทกคันเร่งออกไปเลยอะ น้ำในหม้อน้ำมันดันออกจากรูระบาย
ตรงฝาอะคับมันเป็นอาการ ปรกติไหมอะ คือรถผมเอาถังน้ำสำรองออก ขอบคุณครับ :D

sarawutch

ผมว่ามันไม่ปรกติแล้วแหละ
เปลี่ยนฝาให้ไวเลยครับ
ฝาไปแล้วแน่นอน ถ้าทำแค่นี้แล้วน้ำออก
NSR 150 RR ปี 96 เดิมๆ เติม E20 คาร์บูเดิม นมหนู 138 เดินเบา 45 เข็มล็อก 3

@@TaJung@@

ตามนั้น...อีกอย่างหม้อน้ำออกอาการเริ่มจะตันแล้วด้วยมั๊ง  พอน้ำมันวนไม่สะดวกแรงดันมันก็สูง  ฝาหม้อน้ำก็เอาไม่อยู่
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ratree

ส่งร้านซ่อมดีที่ซู๊ด......................บ่เหนื่อย อิอิ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

zanakand

ขอบคุณครับ ผมว่าสงสัย จะเปนที่ฝาสูบ เพราะหม้อน้ำพึ่ง ผ่าแยงตะแคงตั้ง มาไม่ถึง 2เดือน

na

อ้างจาก: zanakand เมื่อ มกราคม 22, 2013, 08:21:17 หลังเที่ยง
ขอบคุณครับ ผมว่าสงสัย จะเปนที่ฝาสูบ เพราะหม้อน้ำพึ่ง ผ่าแยงตะแคงตั้ง มาไม่ถึง 2เดือน

:D มันหาทางออก

wave525

*** (ser N1 ของแท้คันแรกใน 3โลก...)***