Main Menu

อยากรู้เกี่ยวกับแฟนท่อมทั้งสองรุ่นครับ

เริ่มโดย pikky_team, สิงหาคม 20, 2015, 11:55:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pikky_team

ทั้งรุ่นสองจังหวะ 150cc และรุ่น สี่จังหวะ 200cc มันใช่ตัวถังเดียวกันใหมครับ แอบเล็งไว้ รอมีงบอยากจัดไว้ขี่เที่ยวทางไกลสบายๆสักคัน รุ่นไหนเหมาะกว่ากันครับ อยากทราบข้อดีข้อเสียของทั้งสองรุ่นครับ ขอบคุณครับ

keerathiseeket

เครื่งยนต์คนละแบบครับ 150_2t        ตัว    200_4t    ครับ

RX-KING

ผมว่าตัว200cc.น่าใช้นะครับเคยใช้อยู่พักหนึ่งท่านั่งขับไกลๆสบายไม่เมื่อยประหยัดน้ำมันดี แรงบิดดีแต่โซ่เสียงดังไปหน่อยแล้วก็อะไหล่บางชิ้นมีราคาแพงซ่อมใหญ่ทีหนึ่งหลายตังอยู่ครับ แต่เป็นรุ่นที่น่าใช้ครับ รถมือสองราคายังสูงอยู่ถ้าได้สภาพดีๆมาใช้ราคาไม่แรงก็จะดีมากครับยิ่งเป็นตัวลายไฟด้วยนะครับจะสวยมากของแต่เยอะครับ ของผมได้มารถสิบปีวิ่งไปหมื่นกว่าโลเองยังเสียดายอยู่เลย ขายไปเอารถวิบากมาขับเล่นสะงั้น......
SIKHARED-YOOSABAI
ธ. ไทยพาณิชย์ 820-2522-31-9

pikky_team

ขอบคุณทุกคำถามครับ อยากทราบเพิ่มเติมคือ ท่านั่งมันเหมือนกันใหมครับสองตัวนี้ เผื่อ หาตัว 150 มาลงเครื่องใหม่ เพราะตัว 200 ราคายังแรงมากอยู่

pikky_team

สอบถามเพิ่มเติม ตัว 150cc สองจังหวะ ถ้าเครื่องฟิตมาใหม่สมบูรณ์ดี มันแรงกว่าตัวสี่จังหวะเยอะใหมครับ อยากคลาสสิกแต่ไม่อยากทิ้งความแรง อิอิ