Main Menu

ทดสเตอร์เท่าไหร่ถึงจาไหล ปลาย ครับ

เริ่มโดย masrimork, ตุลาคม 29, 2012, 10:04:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

masrimork

ตอนนี้ไปเปลี่ยนสเตอร์มา ไม่รู้กี่ฟัน ช่างเค้าเอาเบอร์เดิมมาให้ (โรงงาน)ขี่ดี ออกตัวใช้ได้ แต่ปลายเครื่องสั่น ได้แค่ 140 ครับ ตอนที่ได้มาใหม่ๆสเตอร์เล็กกว่านี้ ซัดไปปลาย ได้ 170 เหลือๆ  รบกวนหน่อยครับ NSR 150 RR ตากลมครับ
จงชี้ทางกู

sarawutch

สเตอร์เดิมของไฟกลมคือ 14-37
แต่ที่คุณบอกว่า " แต่ปลายเครื่องสั่น ได้แค่ 140"
บ้างครั้งอาจเป็นที่เครื่องมากกว่านะครับ
เป็นไปตามอายุการใช้งาน ใช้มานานความเสื่อมโทรมก็เยอะตาม
ลองเอาเครื่องไป บิว ใหม่ก่อนอาจจะได้ความเร็วเท่าเดิมได้
ท่ออาจจะตันด้วยหรือปล่าวก็ทำให้มีส่วนด้วย
NSR 150 RR ปี 96 เดิมๆ เติม E20 คาร์บูเดิม นมหนู 138 เดินเบา 45 เข็มล็อก 3

masrimork

ขอบคุณครับ เอาไว้ขี่เท่ห์โชวเด็กๆและกันอิๆ
จงชี้ทางกู