Main Menu

*** รถ มือ 2 ความสด เป็นต่อ จริง ๆ ****

เริ่มโดย เดช..ไอ้เสื้อทอง, มีนาคม 21, 2013, 10:50:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

สงบสติสัมปชัญญะ

อ้างจาก: mark2t เมื่อ มีนาคม 22, 2013, 09:55:22 หลังเที่ยง
เดช..ไอ้เสื้อทอง   . .. ยกมือเห็นด้วย  ครับ

.
.
.
ปัญหาคือ   ..ทำไมพี่เจอแต่รถสวยๆ ล่ะค๊าบบบบ   555
ตาคนนี้ ต้องกรี๊ดภาพนี้แน่ๆ  555+

นายกิตติธัช ทองประไพ     โทร 08-7755-1535
LINE ID : satizasoda2
face : https://www.facebook.com/satizasoda2

GENIUS

ผมมี 150 2T เก่ามือสองอายุเกิน 10ปี 2คัน

( ขายไปแล้วคันนึง )

กับ 150 2T มือหนึ่งค้างสต็อคจอดนานเกิน 10ปี 2คัน

พอขี่เทียบกันแล้วรู้สึกได้อย่างชัดเจนเลยครับว่ารถใหม่(ค้างสต็อค)

มันจะแน่นฟิตเปรี๊ยะกว่าทุกส่วนเลยครับ

???

HS7QBT

บางที คำพูดพ่อค้าก็พาไป รถเดิม สภาพดี อันที่จริงย้อมมาแล้วทั้งสิ้น

อยากได้รถเดิม ๆ บ้าน ๆ โปรดอย่าซื้อผ่านเวปไซต์ ตามนั้น โปรดระวัง

สังเกตง่าย ๆ จากรูปตัวอย่างข้างบน ไม่รู้ จขกท. เอาตัวอย่างมาจากไหนไม่รู้ ขอกล่าวถึงหน่อย

รถสองหมื่นกว่าโล โดยที่ชุดสียังดูสวยเดิม ตั้งสมมติฐานเอาสิ่ว่า รถใช้งานมาน้อยคงไม่เอารถไปโหลดเตี้ยด้วยการตัดแกนโช๊ค แล้วถอดคางหมูออกเพราะมันเตี้ยลากพื้น เหล็กยึดคางหมูหายไปตามกาลเวลา (เพราะถอดออก) แฮนด์เดิ้ลบาร์บ้าน ๆ คงไม่เอาไปชุบโครเมี่ยมมา หรือตาฝาด 

บางทีเครดิตกำมะลอ ก็ไม่ได้ช่วยอะไร ผากไว้ให้คิด ตามน้ำ ซู่ววววววววววว ไปดีกว่า
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

ลมโชย...BANG NA

รถผมบิ้วมั่วไปหมดเลยไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดี แต่สิ่งที่บิ้วมาใส่ก็โอเคน่ะ ผมว่าอะไรก้ได้ที่ ไปไหนมาไหนแล้วไม่พัง อันนั้นอ่ะดีที่สุด 555555

ปล .เพราะ กว่าจะไปตามหารถแบบที่ เดิมๆๆใช้งานมาไม่นาน ป่านนี้ ยิ่งหายากมากๆๆถ้าหาเจอ ก็เป็นบุญของท่านที่ได้เจอ ครับ ( แอบตาร้อนเล็กน้อย อิอิ )
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

เดช..ไอ้เสื้อทอง

quote author=Nawapon666 link=topic=91328.msg1825611#msg1825611 date=1363961517]
เคยขับ FSX เจ้าของเก่าจอดอย่างเดียวจนเกือบเป็นซาก

มา ทำวาล์วใหม่ กับไล่ของเหลวใหม่ทั้งหมด ก็วิ่งสุดรอบได้สบายเลย

ขนาดรถผมเอ็นโปร ทำเฉพาะเครื่องหมดเกือบสามหมื่น

ความสดความเงียบของเครื่อง ยังสู้ FSX ไม่ได้เลย
[/quote]

ตามนั้น

อ้างจาก: mark2t เมื่อ มีนาคม 22, 2013, 09:55:22 หลังเที่ยง
เดช..ไอ้เสื้อทอง   . .. ยกมือเห็นด้วย  ครับ

.
.
.
ปัญหาคือ   ..ทำไมพี่เจอแต่รถสวยๆ ล่ะค๊าบบบบ   555

แฮ่ ๆ  ...ใจผม  ยังหวัง ลึก ๆ  อยู่ ว่า  ซักวันจะได้ เจอ R1 ค้างสต๊อก บ้าง 
อ้างจาก: ASENAL เมื่อ มีนาคม 22, 2013, 10:03:21 หลังเที่ยง
นั่นคืดเหตุผล..ที่ซื้อรถค้าง ในราคาไม่เกิน สี่หมื่น

ซึ่งน่าจะหาไม่ได้แล้ว ณ ตอนนี้ แล้วก็ขับคันเก่า สภาพเดิม ๆ

ซักอาทิตย์ละครั้ง .. พอได้ขับ รถเดิม ๆ ที่ได้ม้าตามสเปค

แล้วมาเจอพวกชอบเอา 2 T มีวาวล์ ไปเทียบกับ 150 cc 4 T

ที่ผม แซง ตั้งแต่ต้นยันท้าย จะหงุดหงิด กับพวกไม่รู้จริง หรือ เกิดไม่ทันมาก ๆ

หาว่า เทคโนโลยี ต่างกัน โดยที่คุณไม่ยังเข้าใจเรื่องพวกนี้เท่าไรเลย

ท่าน เป็นคน โชคดีมาก ที่เจอ เซอร์ ค้างสต๊อก

อ้างจาก: สงบสติสัมปชัญญะ เมื่อ มีนาคม 22, 2013, 10:06:24 หลังเที่ยง
อยากเจอ SER ค้างสต๊อก

ถาม ท่าน ข้างบน  ว่าฟิล แรกที่เจอ มันเป็น ยังไง

อ้างจาก: สงบสติสัมปชัญญะ เมื่อ มีนาคม 22, 2013, 10:08:42 หลังเที่ยง

.
.
.
ตาคนนี้ ต้องกรี๊ดภาพนี้แน่ๆ  555+

อยากซื้อจัง 

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ มีนาคม 22, 2013, 10:15:30 หลังเที่ยง
ผมมี 150 2T เก่ามือสองอายุเกิน 10ปี 2คัน

( ขายไปแล้วคันนึง )

กับ 150 2T มือหนึ่งค้างสต็อคจอดนานเกิน 10ปี 2คัน

พอขี่เทียบกันแล้วรู้สึกได้อย่างชัดเจนเลยครับว่ารถใหม่(ค้างสต็อค)

มันจะแน่นฟิตเปรี๊ยะกว่าทุกส่วนเลยครับ

???

เปรียบ ได้ กับ สาว อ่ะเปล่า  ทั่น   อิอิ 

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ มีนาคม 25, 2013, 12:40:56 หลังเที่ยง

บางที คำพูดพ่อค้าก็พาไป รถเดิม สภาพดี อันที่จริงย้อมมาแล้วทั้งสิ้น

อยากได้รถเดิม ๆ บ้าน ๆ โปรดอย่าซื้อผ่านเวปไซต์ ตามนั้น โปรดระวัง

สังเกตง่าย ๆ จากรูปตัวอย่างข้างบน ไม่รู้ จขกท. เอาตัวอย่างมาจากไหนไม่รู้ ขอกล่าวถึงหน่อย

รถสองหมื่นกว่าโล โดยที่ชุดสียังดูสวยเดิม ตั้งสมมติฐานเอาสิ่ว่า รถใช้งานมาน้อยคงไม่เอารถไปโหลดเตี้ยด้วยการตัดแกนโช๊ค แล้วถอดคางหมูออกเพราะมันเตี้ยลากพื้น เหล็กยึดคางหมูหายไปตามกาลเวลา (เพราะถอดออก) แฮนด์เดิ้ลบาร์บ้าน ๆ คงไม่เอาไปชุบโครเมี่ยมมา หรือตาฝาด 

บางทีเครดิตกำมะลอ ก็ไม่ได้ช่วยอะไร ผากไว้ให้คิด ตามน้ำ ซู่ววววววววววว ไปดีกว่า

ไปไหน ก็ไป เหอะครับ   ไม่มี ใครว่าอะไร หรอก   

" คุณทำ ผม เสื่อม  ไม่ได้  ...ครับ  "

???

อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ มีนาคม 25, 2013, 12:54:48 หลังเที่ยง
รถผมบิ้วมั่วไปหมดเลยไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดี แต่สิ่งที่บิ้วมาใส่ก็โอเคน่ะ ผมว่าอะไรก้ได้ที่ ไปไหนมาไหนแล้วไม่พัง อันนั้นอ่ะดีที่สุด 555555

ปล .เพราะ กว่าจะไปตามหารถแบบที่ เดิมๆๆใช้งานมาไม่นาน ป่านนี้ ยิ่งหายากมากๆๆถ้าหาเจอ ก็เป็นบุญของท่านที่ได้เจอ ครับ ( แอบตาร้อนเล็กน้อย อิอิ )

ตามนั้น   อ่ะ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

อ้างจาก: สงบสติสัมปชัญญะ เมื่อ มีนาคม 22, 2013, 10:08:42 หลังเที่ยง

.
.
.

มี ใคร จะ มาสู่ขอ บ้าง ...ผม จะเป็น ธุระ ให้ เลย   เอาเบอร์ไป คุยกันเอง

อยากให้ ใครซักคน  ..ในเว็บนี้ ที่รัก รถ จริง ๆ ได้ไป มาก ๆ ....

แต่ ขอ สกรีน คน จะซื้อหน่อยนะครับ    ขอ ...เอา แบบ ไม่ เกรีัยน อ่ะ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

SWORDS

พี่เดชครับ   ปรึกษาหน่อย...
บีทอาร์ ตัวตาแหลม ท้ายเรียวแหลม  สวยมั่กๆ ล้อซี่ มือหนึ่งจอดค้างสต๊อกอยู่ในร้าน  มีอยู่ 2 คัน  ทุกจุดยังมีสีป้ายจากโรงงานติดอยู่
มีสนิมนิดหน่อยบางจุด  ราคา  48,000  ย้ำ...สี่หมื่นแปดถ้วน สดอย่างเดียว 

ปรึกษาว่า...น่าซื้อไหมครับ   หรือว่าควรเล่นรถสี่จังหวะปีใหม่ๆจะได้รถสดกว่า

แต่ผมขี่รถผ่านทีไรก็เหลือบมองทุกที  เหล็กแบบเก่าๆ มันมีเสน่ห์มากครับ...

หรือเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆท่านใดสนใจก็สอบถามมาครับ จะชี้เป้าให้

บูรพาพยัคฆ์

เจอรถวิ่งน้อย ๆ  เดิม ๆ อยู่ 2 คัน   แต่คันแรกปล่อยไปแล้ว   

ภาพความหลัง

mark2t

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 02:07:00 ก่อนเที่ยง

.
.
.

มี ใคร จะ มาสู่ขอ บ้าง ...ผม จะเป็น ธุระ ให้ เลย   เอาเบอร์ไป คุยกันเอง

อยากให้ ใครซักคน  ..ในเว็บนี้ ที่รัก รถ จริง ๆ ได้ไป มาก ๆ ....

แต่ ขอ สกรีน คน จะซื้อหน่อยนะครับ    ขอ ...เอา แบบ ไม่ เกรีัยน อ่ะ

.

.
. ..อื้อหือ  เจอใจแบบนี้  ผมแอบเก็บไปนอนคิดนะครับเนี่ย 

อ้างจาก: SWORDS เมื่อ เมษายน 02, 2013, 06:13:47 หลังเที่ยง
พี่เดชครับ   ปรึกษาหน่อย...
บีทอาร์ ตัวตาแหลม ท้ายเรียวแหลม  สวยมั่กๆ ล้อซี่ มือหนึ่งจอดค้างสต๊อกอยู่ในร้าน  มีอยู่ 2 คัน  ทุกจุดยังมีสีป้ายจากโรงงานติดอยู่
มีสนิมนิดหน่อยบางจุด  ราคา  48,000  ย้ำ...สี่หมื่นแปดถ้วน สดอย่างเดียว 

ปรึกษาว่า...น่าซื้อไหมครับ   หรือว่าควรเล่นรถสี่จังหวะปีใหม่ๆจะได้รถสดกว่า

แต่ผมขี่รถผ่านทีไรก็เหลือบมองทุกที  เหล็กแบบเก่าๆ มันมีเสน่ห์มากครับ...

หรือเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆท่านใดสนใจก็สอบถามมาครับ จะชี้เป้าให้

รุ่นนี้  มุมมอง ส่วนตัว ผม ไม่รัก เท่าไหร่ อ่ะครับ  ...เหมือน ฮอนด้า เดินวน มาที่เก่า  ไม่มีอะไรพัฒนา มากนัก

หากเป็น LS 125 D ค้างสต๊อก ... คงกระตุกต่อม  พิทูอารี่ กัน ได้มากกว่านี้ 

อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ เมษายน 02, 2013, 06:26:31 หลังเที่ยง
เจอรถวิ่งน้อย ๆ  เดิม ๆ อยู่ 2 คัน   แต่คันแรกปล่อยไปแล้ว   

อืมย์์์ น่าสนเหมือนกัน   ผู้กอง  ....  แต่ มุมมองส่วนตัว  ผม ... ดูแล้ว ไฟบอกเกียร์ ว่าง มัน ไม่ สอดคล้อง กับรถ หมื่นกว่า โล เท่าไหร่

อ้างจาก: mark2t เมื่อ เมษายน 02, 2013, 06:35:12 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 02:07:00 ก่อนเที่ยง

.
.
.

.

.
. ..อื้อหือ  เจอใจแบบนี้  ผมแอบเก็บไปนอนคิดนะครับเนี่ย 

จัด เลย  ท่าน ใหญ่  ...ผม ว่า รถ คันนี้   มัน รอ ใคร ซักคนที่ รัก จริง  จริง ๆ

.

ก้องขอนแก่น

เสียดายคันนี้ผมงบไม่ถึงครับพี่โจ...
ไปได้คันที่เคยบอกไว้   เสียดายจริง ๆ

ถ้าใครได้ขี่แกมม่าสมบูรณ์ ๆ   " เดี๋ยวรู้เลย "   อิอิ   ( ยืมตี๋โอรสมา )

+ขายอะไหล่มอไซด์ 2 จังหวะทุกรุ่นมากมาย+
         อยากเห็นของดี ๆ ก่อนใคร 
แอดมาครับ  Facebook " ก้อง ขอนแก่น "

086-4552533        ( LINE )
063-6924081

mark2t

อ้างจาก: ก้องขอนแก่น เมื่อ เมษายน 02, 2013, 07:03:46 หลังเที่ยง
เสียดายคันนี้ผมงบไม่ถึงครับพี่โจ...
ไปได้คันที่เคยบอกไว้   เสียดายจริง ๆ

ถ้าใครได้ขี่แกมม่าสมบูรณ์ ๆ   " เดี๋ยวรู้เลย "   อิอิ   ( ยืมตี๋โอรสมา )

.
. .. เสี่ยก้อง 
.. จัดคันนี้อีกซักคันดีไหมครับ  สภาพอย่างนี้  พี่ว่าคันสุดท้ายในประเทศแล้วนะ
.. รถแกมมาตกค้างอีกคันอยู่ที่สิงห์บุรี  เจ้าของเป็นวัยรุ่น  สภาพเยินเชียว

.. พี่เองก็คิดหนักเพราะจัดอะไหล่ต่างๆมาไกลเกินไปแล้ว  เสียดาย  คาใจตะหงิดๆ   

ก้องขอนแก่น

อ้างจาก: mark2t เมื่อ เมษายน 03, 2013, 05:06:11 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ก้องขอนแก่น เมื่อ เมษายน 02, 2013, 07:03:46 หลังเที่ยง

.
.. จัดคันนี้อีกซักคันดีไหมครับ  สภาพอย่างนี้  พี่ว่าคันสุดท้ายในประเทศแล้วนะ
.. รถแกมมาตกค้างอีกคันอยู่ที่สิงห์บุรี  เจ้าของเป็นวัยรุ่น  สภาพเยินเชียว

.. พี่เองก็คิดหนักเพราะจัดอะไหล่ต่างๆมาไกลเกินไปแล้ว  เสียดาย  คาใจตะหงิดๆ   

งบหมดครับพี่ใหญ่....คันนี้ผมชอบมากที่สุดแล้วครับ

คันนี้ผมถามรายละเอียดพี่โจ....ก่อนคันที่เอามาล่าสุดอีกครับ
แต่ติดเรื่องค่าใช้จ่ายเรื่องการขนส่ง  ( 3 พันกว่า )
เลยกลัวมันจะหนักเกินไป...( ที่บ้านก็มี 2 คัน )

คันที่เอามาใหม่ราคาก็เอาเรื่องครับ
แต่ติดที่เค้ามาส่งถึงบ้าน
และสภาพรถเครื่องก็ค่อนข้างสมบูรณ์มาก

ถ้ามีบุญวาสนา....( ขายอะไหล่ดี ๆ )
อาจมีการปล่อยคันล่าสุด  + เพิ่มเงิน   ไปเอาคันนี้ก็ได้ครับ

+ขายอะไหล่มอไซด์ 2 จังหวะทุกรุ่นมากมาย+
แอดมาครับ  Facebook " ก้อง ขอนแก่น "

063-6924081

Bergkamp

อ้างจาก: ก้องขอนแก่น เมื่อ เมษายน 03, 2013, 07:40:13 หลังเที่ยง
อ้างจาก: mark2t เมื่อ เมษายน 03, 2013, 05:06:11 หลังเที่ยง

.

งบหมดครับพี่ใหญ่....คันนี้ผมชอบมากที่สุดแล้วครับ

คันนี้ผมถามรายละเอียดพี่โจ....ก่อนคันที่เอามาล่าสุดอีกครับ
แต่ติดเรื่องค่าใช้จ่ายเรื่องการขนส่ง  ( 3 พันกว่า )
เลยกลัวมันจะหนักเกินไป...( ที่บ้านก็มี 2 คัน )

คันที่เอามาใหม่ราคาก็เอาเรื่องครับ
และสภาพรถเครื่องก็ค่อนข้างสมบูรณ์มาก

ถ้ามีบุญวาสนา....( ขายอะไหล่ดี ๆ )
อาจมีการปล่อยคันล่าสุด  + เพิ่มเงิน   ไปเอาคันนี้ก็ได้ครับ

ปล่อยเหรอ ........... เครื่องดีนะคันนั้นอะ
ทองฉัตร ธัญธงชัย  129-131 ถ.วรเดช ต.หน้าเมือง
อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000 (094-4273754)

***ธ.กรุงเทพ สาขาราชบุรี 292-4-28463-7***

ก้องขอนแก่น

อ้างจาก: Bergkamp เมื่อ เมษายน 03, 2013, 07:44:51 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ก้องขอนแก่น เมื่อ เมษายน 03, 2013, 07:40:13 หลังเที่ยง

.

ปล่อยเหรอ ........... เครื่องดีนะคันนั้นอะ

ดีมาก ๆ ครับเสี่ย
ไว้จะถ่าย VDO  มาให้ดู

ไม่ใช่ว่าคันนี้ผมไม่ดี
แต่คันพี่โจ  สภาพดีกว่า  แค่นั้นเองครับ

เสียงนิ่ง + ใส  มาก ๆ
ท่อแกรม 2  จะเป็นแบบนี้  ( เดียวจะลองท่อแกรมม่า 1 )
ไว้ผมได้ยางใหม่ก่อน  จะได้ลองเรื่องความเร็ว + ระบบอีกที
ขนาดยางใหญ่ ๆ ติดรถตอนนี้
ผมยังออกตัวท้ายปัดอยู่เลย  เพราะยางมันใกล้หมดสภาพล่ะ

063-6924081

Bergkamp

อ้างจาก: ก้องขอนแก่น เมื่อ เมษายน 03, 2013, 07:52:03 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Bergkamp เมื่อ เมษายน 03, 2013, 07:44:51 หลังเที่ยง

.

ดีมาก ๆ ครับเสี่ย
ไว้จะถ่าย VDO  มาให้ดู

ไม่ใช่ว่าคันนี้ผมไม่ดี
แต่คันพี่โจ  สภาพดีกว่า  แค่นั้นเองครับ

เสียงนิ่ง + ใส  มาก ๆ
ท่อแกรม 2  จะเป็นแบบนี้  ( เดียวจะลองท่อแกรมม่า 1 )
ไว้ผมได้ยางใหม่ก่อน  จะได้ลองเรื่องความเร็ว + ระบบอีกที
ขนาดยางใหญ่ ๆ ติดรถตอนนี้
ผมยังออกตัวท้ายปัดอยู่เลย  เพราะยางมันใกล้หมดสภาพล่ะ

อย่างนี้  นี่เอง
ถึงได้ เสี่ยก้องบอกยังไงก็ ไม่ทิ้งแกรม่า...สวดยอดดดด
ทองฉัตร ธัญธงชัย  129-131 ถ.วรเดช ต.หน้าเมือง
อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000 (094-4273754)

***ธ.กรุงเทพ สาขาราชบุรี 292-4-28463-7***

กลายเป็น  ชุมชน คน แกมม่า  ไป ซะ ชิบ

แกมม่า  ทู  สองที  ที่แรงที่ สุด เท่าที่ เคยผลิตมา  ในประเทศ นี้

.  

อ้าว....พวก เธอว์  ...

เจ้าของเขา ลงประกาศ ขายเอง  ซะละ  แกมม่า 6000 กิโล

ลอง  โทร ไป คุย กันเอง เน้อ ...  45,000 บาท 

ตามไป  http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=403439.0

Bergkamp

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ เมษายน 03, 2013, 10:46:45 หลังเที่ยง

อ้าว....พวก เธอว์  ...

เจ้าของเขา ลงประกาศ ขายเอง  ซะละ  แกมม่า 6000 กิโล

ลอง  โทร ไป คุย กันเอง เน้อ ...  45,000 บาท 

ตามไป  http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=403439.0
ราคาสวดยอดเลยพี่เดช

คุย  กับ ลุง แก เอง ก็แล้วกันครับ  ...  คราวก่อน บอกผม รถ ปี 47    พอดู ในเล่มเป็น 41   

แสดงว่า รถ ใช้ มาหลายปี แล้ว   ไมล์  น้อย ก็ แค่ ขับน้อยเท่านั้น   ขายราคา นี้  คงไม่ สมเหตุสมผล ตามกลไก ราคา มือสองเท่าไหร่

.