Main Menu

ทริป ฉลอง 300 หน้า *เอามายั่วคลับ เชียงใหม่*

เริ่มโดย seacrab, พฤศจิกายน 10, 2013, 09:25:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Bazooka

..สงสัยไม่ได้ออกทริปกันนาน..ได้เวลาล้อหมุนปุ๊บ..ลุยกันไม่มีจอดซัดที่เดียวน้ำพุร้อนแม่ขะจาน กันเลย..

Bazooka

..หลังจากครบทีม..ก็มาเจอน้องๆทางเชียงรายที่มารอใน ปั้ม ปตท.แม่สรวย..

Bazooka

..จากนั้น..คุณปู ทะเล..เกิดมันเขี้ยว..เจ้าบ้านเค้าชลอจะเลี้ยวเข้าแยกซ้ายมือ..ดันเสียบขึ้นไปแล้วเทโค้งหายไปจากกลุ่ม..หุ หุ..
..แต่จะว่าก็ไม่ได้..โค้งมันน่าแบนจริงๆ..

..ให้น้องทางเชียงรายไล่ตามไปเรียก..คนหลงดันมองกระจกหลังเห็นน้องไล่ตาม..ดันกดหนีอีก..เอิ๊กกก..
..ผมรอจนทนไม่ไหว..เลยฆ่าเสือเล่นรอพลางๆ..

..อย่างที่ว่าคนหลงกดหนีคิดว่าโดนไล่..พอคนไล่ ไล่ทัน..คนหลงถาม.."แล้วคนอื่นไปใหนกันหมด"
                                                                                  คนไล่..      "ไม่ทราบครับ"..
                                                                                  คนหลง..     "แล้วจะไปทางใหนต่อ"..
                                                                                  คนไล่..       "บ่าฮู้ครับ"..
..อ้าวตายห่า..คนไล่ไล่ทันแต่ก็ไม่รู้ว่าเค้าจะไปใหนกันต่อ...เอิ๊กกกกกก..
..ถึงว่าป๋มฆ่าเสือไปถึงสองตัว..ยังมะยอมกลับมาอีก..อิ อิ..

Bazooka

..เป้าหมายมื้อกลางวันคือ ทานที่อ่างเก็บน้ำแม่สรวย..กลุ่มใหญ่ก็เลยเข้าไปก่อน..แต่ได้ข่าวว่าดันเข้าไปหลงข้างในอีกทั้งกลุ่ม..เพราะคนรู้ทางต้องไล่ตามสองคันที่ว่า..55555..
..สรุปมีผมคันเดียวที่ไม่หลงเพราะจอดอยู่กับที่..นั่งสนทนาธรรมกับเจ้าอาวาสวัดดอยวาวี..สบายใจเฉิบ..
..ที่นี้ก็เลยพากันไปทานกลางวันที่แยกแม่สรวยเลย..

..เนี้ยตัวก่อเหตุ..ทำกลุ่มแตก..ยังมายิ้มอีก..อิ อิ..

..เริ่มมันสสส์กับมื้อกลางวันกันละ..หย่อย..

Bazooka

..อะแฮ้ม..อิ่มแล้ว..ยังมาทำให้คนอื่นอิจฉาอีก..อีเจ้าแอ๊ดดี้..

Bazooka

..สงสัยท่านผู้ช่วยหนึ่งอดอิจฉาคู่เอ็ดดี้ไม่ไหว..เค้าจะถ่ายรูปหมู่กันหายังไงก็ไม่เจอ..ดันหนีไปจู๋จี๋กับเจ้าของรถซีเดียสีดำในรถซะงั้น..เอาเบียร์มาลังเด้อ..งั้นลุงจะเอาหลักฐานไปฟ้องเมีย..555555..

..ผ่านไปอีกหนึ่งทริปของเหล่าสมาชิก "เอามายั่วคลับ" หนุกหนานมากมาย..ใครที่พลาดทริปนี้ก็ไม่ต้องเสียใจทริปหน้าว่ากันใหม่..ขอบคุณผู้ร่วมทริปทุกๆคน..

..สำหรับทริปต่อไปคงหนีไม่พ้นวันเกิดของห้อง"เอามายั่วคนแถวนี้" ซึ่งตรงกับวันเสาร์ที่ 7 ธันวาฯเป็นวันที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา..
..อยากให้ เชียงใหม่-ลำพูน-เชียงราย-ลำปาง..ได้มาออกทริปร่วมกัน..
..เอาสถานที่กลางๆเหมือนครั้งแรกมั้ยครับ..ร้านลาบลูกเขยแม่ขะจานของพวกเราอะครับ..ผมว่าสะดวกหลายๆอย่าง..
..ถ้าวันที่ 7 หลายๆคนติดงาน..ก็เลื่อนไปอีกวันเป็นวันอาทิตย์ที่ 8 ก็ได้นะครับ..

..อันนี้ทิ้งท้ายขอความคิดเห็นบะดายเด้อ..ในวันเกิดทีมใครมีความคิดเห็นยังไงก็เสนอมาได้นะครับ..เอาหลายๆเสียงว่านะครับ..

Bazooka

..ขอบคุณสำหรับ..เพลงเพราะๆและภาพประกอบสวยๆ..จากท่าน แอ๊ดดี้..จัดทำได้เยี่ยมจริงๆ..อิ อิ..

annyaddy

วันไหนไม่สำคัญขอแค่เป็นทริปกลางวันไปกลับ  วีซ่าผมผ่านฉลุยแน่นอน  แก้ข่าวด่วนเลย.... ผมชื่อแอ๊ด เติมแอ๊ดดี้ หื้อคล้องกะที่เรียกเมียว่าแอนนี่  บ่าดายครับ :-[ :-

ทริปวันเกิดใครอยากหล่อ  อยากเท่ห์เห็นผมบิดแซงอย่าขี่ไล่.....   ผมจะไปเก็บภาพเก็บคลิปมาทำ MV  ครับ[

lichen

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

JO WANGPONG

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Bazooka

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ พฤศจิกายน 14, 2013, 07:43:45 ก่อนเที่ยง
น่าอิจฉามากๆ....ครับ

..อิจฉารถใช่มั๊ยครับลุงแดง..ที่มันได้มาเที่ยวก่อนเจ้าของ..อิ อิ..

Kittipong.S

อ้างจาก: Bazooka เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2013, 10:58:34 ก่อนเที่ยง
..สงสัยท่านผู้ช่วยหนึ่งอดอิจฉาคู่เอ็ดดี้ไม่ไหว..เค้าจะถ่ายรูปหมู่กันหายังไงก็ไม่เจอ..ดันหนีไปจู๋จี๋กับเจ้าของรถซีเดียสีดำในรถซะงั้น..เอาเบียร์มาลังเด้อ..งั้นลุงจะเอาหลักฐานไปฟ้องเมีย..555555..

..ผ่านไปอีกหนึ่งทริปของเหล่าสมาชิก "เอามายั่วคลับ" หนุกหนานมากมาย..ใครที่พลาดทริปนี้ก็ไม่ต้องเสียใจทริปหน้าว่ากันใหม่..ขอบคุณผู้ร่วมทริปทุกๆคน..

..สำหรับทริปต่อไปคงหนีไม่พ้นวันเกิดของห้อง"เอามายั่วคนแถวนี้" ซึ่งตรงกับวันเสาร์ที่ 7 ธันวาฯเป็นวันที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา..
..อยากให้ เชียงใหม่-ลำพูน-เชียงราย-ลำปาง..ได้มาออกทริปร่วมกัน..
..เอาสถานที่กลางๆเหมือนครั้งแรกมั้ยครับ..ร้านลาบลูกเขยแม่ขะจานของพวกเราอะครับ..ผมว่าสะดวกหลายๆอย่าง..
..ถ้าวันที่ 7 หลายๆคนติดงาน..ก็เลื่อนไปอีกวันเป็นวันอาทิตย์ที่ 8 ก็ได้นะครับ..

..อันนี้ทิ้งท้ายขอความคิดเห็นบะดายเด้อ..ในวันเกิดทีมใครมีความคิดเห็นยังไงก็เสนอมาได้นะครับ..เอาหลายๆเสียงว่านะครับ..
หาร้านสังสรรค์ นั่งพบปะกันหรือเปล่าครับ(อีกหนึ่งความคิดน่ะครับ)

Bazooka

..ครับ..ถ้าเป็นเวลากลางวันไปแม่ขะจาน..ก็ทานกลางวันกันครับ..คุณ Kittipong.S..ไม่เน้น แอลกอฮอร์ ครับ..เพราะต้องขับรถเดินทางกลับบ้านกัน..ก็คงเป็นคล้ายๆกับการออกทริปกันปรกติ..ไม่มีไรพิเศษ..เพียงแต่จะตรงกับวันตั้งกระทู้แค่นั้น..ครับ..

blue_jrs

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ พฤศจิกายน 14, 2013, 07:43:45 ก่อนเที่ยง
น่าอิจฉามากๆ....ครับ

สวัสดีครับลุงแดงม้าขาวไม่ทำให้เสียหน้าครับ ซื้อมาจอดสองวันไม่ได้ทำไรเลยสตาร์ทออกทริปเลย 55 ผ่านฉลุยครับ

งอนนะเนี๊ย ลุงๆไม่เรียกถ่ายรูป อิอิ

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM